Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่นิวยอร์ค จะกลับไทย แวะเที่ยวฝรั่งเศส สวิส อิตาลี ขอวีซ่าเชงเก้น ติดต่อทีมงาน

ผมอยู่นิวยอร์คครับ เรียนจบจะกลับไทย แต่ตั้งใจว่าจะแวะเที่ยวที่ฝรั่งเศส สวิส และบินออกจาก อิตาลี กลับไทย อยากถามผู้รู้ดังนี้ครับ
1. ควรจะขอวีซ่า เชงเก้นจากประเทศไหนดีครับที่ง่ายและเร็วที่สุด (ผมเข้าไปอ่านในเวบของสถานทูตฝรั่งเศส ที่นิวยอร์ค เค้าเขียนไว้ว่าจะรับแต่ใบสมัครของ Resident of NewYork เท่านั้น ซึ่งผมไม่ใช่ Reseident of NY (เรียนจบจากรัฐอื่นแต่ย้ายมาอยู่นิวยอร์คไม่กี่เดือน ))
2. ขั้นตอนการขอวีซ่า เชงเก้น
3. เส้นทางการเที่ยวเริ่มจาก ฝรั่งเศส สวิส อิตาลี ดีมั้ยครับ หรือว่า ควรจะเรียงลำดับ แบบอื่น (ตั้งใจว่าจะใช้เวลา สัก 2 สัปดาห์ สำหรับ 3 ประเทศ )
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : ดินสอสี
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 54 15:04:16 A:173.77.113.10 X: TicketID:182927

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com