Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ "งานพาร์ทไทม์ที่ลอนดอน" แต่เป็นวีซ่าท่องเที่ยว ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นหนูขอโทษไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ หนูรู้ว่ามันผิด แต่หนูจำเป็นต้องทำค่ะ

เรื่องก็คือ เดิมทีพ่อของหนูทำรายได้ได้เดือนละหลายแสน และแม่ก็ไม่ได้ทำงาน
แต่ต่อมา พ่อโดนเพื่อนที่ทำงานหักหลัง ทำให้ต้องเสียเงินไปเป็นจำนวนมาก
แล้วเราก็ไม่ได้มีเงินเก็บมากนัก เนื่องจากได้นำเงินไปลงทุนกับธุรกิจตัวอื่น แต่ก็ยังดำเนินการไม่เสร็จ
ก่อนเกิดเหตุการณ์ดังกล่าว หนูได้ไปสมัครเรียนภาษาที่อังกฤษ 8 สัปดาห์
แล้วก็ได้ติดต่อโฮส และตั๋วเครื่องบินเรียบร้อยแล้ว หนูบอกพ่อกับแม่ว่าหนูไม่ไปก็ได้นะ
แต่ท่านปฎิเสธและยังยืนยันให้หนูไป ทำให้ตอนนี้หนูไม่อยากไปแล้ว หนูไม่อยากให้ท่าน
ทั้งสองต้องลำบาก หนูควรจะทำอย่างไรดีคะ

ค่าครองชีพที่นั่นสูงมาก บ้านโฮสที่หนูได้อยู่ อยู่โซน 3 ส่วนโรงเรียนอยู่โซน 1
แค่ค่าบัตรออสเตอร์ยังแพงเลย นี่ยังไม่รวมค่ากินอีก หนูคิดว่า หนูอยากจะหางานพาร์ทไททำ
แม้ว่าค่าแรงจะแย่ หนูก็ยินดีทำค่ะ

หากว่าใครมีคำแนะนะ ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ ตอนนี้หนูเครียดมาก
หนูคิดว่าไม่แน่หนูอาจจะต้องไปหาตอนไปถึงที่นั่นแล้ว แต่หนูคงทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

ปล.หนูอายุ 19 ปี เรียนมหาวิทยาลัยใกล้สามย่าน พูดภาษาจีนได้บ้าง หากใครมีคำแนะนำ
หนูขอคำแนะนำด้วยนะคะ ตอนนี้หนูเครียดมากจริงๆ

จากคุณ : Spring-Blossom
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 54 19:03:41 A:58.8.81.226 X: TicketID:170315

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com