Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามเกี่ยวกับการเรียนต่อที่เยอรมันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สนใจจะไปเรียนต่อที่เยอรมันระดับป.โท ด้าน Inter business หรือว่า พวก Finance ค่ะ เลือกที่เยอรมันเพราะว่าอยากไปเรียนที่ยุโรปและได้ข่าวว่าบางมหาลัยยังไม่ได้เก็บค่าเทอมค่ะ

มีคำถามต่อไปนี้ค่ะ

1.Berlin School of Economics and Law มีอันดับและความน่าเชื่อถือเป็นอย่างไรบ้างคะ ดูในเว็บแล้วน่าสนใจมาก เพราะว่ามีสาขาที่ตรงกับที่อยากเรียน และใช้เวลา 1.5 ปีเอง

2.ค่ากินอยู่ใน Berlin ประมาณเดือนละเท่าไหร่คะ (ในเว็บบอกว่าประมาณ 800 ยูโรต่อเดือน)

3.ไม่มีความรู้ภาษาเยอรมันเลย ถ้าจะเรียนจากไทยต้องเรียนนานเท่าไหร่จึงจะสื่อสารเพื่อการดำรงชีพได้

4. ถ้าไปเรียน 1.5 ปี ต้องใช้ statement เท่าไหร่คะ

5. ที่จริงก็มียูอื่นที่น่าสนใจอยู่ดังต่อไปนี้ แต่ไม่ค่อยรู้จักชื่อเสียงและเมืองที่ตั้งค่ะ เลยได้แค่ดูๆเฉยๆก่อน

Worms University of Applied Sciences:
Master of Arts in International Business Administration and Foreign Trade

University of Applied Sciences Mainz:
Master of Arts in International Business (MA IB)

ทั้งสองยูนี้เป็นยังไงบ้างคะ ไม่มีความรู้เลยจริงๆ

สุดท้ายนี้ ถ้าอยากหาข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนต่อ นอกจากในเว็บของ DAAD แล้ว ที่ไทยมีเอเจนซี่ไหน หรือว่าเว็บบอร์ดของนักเรียนไทยในเยอรมันหรือเปล่าคะ เคยเสริ์ชหาดูแต่เว็บดูเก่ามาก เข้าใจว่าไม่ได้อัพเดทค่ะ

ขอบคุณผู้ใจดีทุกท่านค่ะ

จากคุณ : dearohio
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 54 22:08:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com