Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<ช่วยเหลือด้วยค่ะ โดนปฎิเสธต่อวีซ่านักเรียน ตอนนี้อยู่ London ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ช่วยเหลือด้วยค่ะ น้องสาวเรียนอยู่ทีอังกฤษ ต่อวีซ่าแต่โดนปฎิสเธด้วยเหตุผลว่ามีเงิน maintain ไม่เพียงพอให้ครบ 28 วัน (โดยมีเงินแสดงในบัญชี saving กับ current แต่ว่าเขาไม่นับ saving ค่ะ) จะทำอย่างไรดีค่ะ

จะ appeal ที่โน้น หรือต้องกลับมาขอวีซ่าใหม่ที่เมืองไทยดี

หลักฐานสถานะการเิงินในชื่อน้องสาวก็มีค่ะ แต่เป็นเงินบาท แบงค์ในประเทศไทย นำไปเป็นหลักฐานประกอบการอุทรณ์ได้ไหมค่ะ กลุ้มใจมากค่ะ เพราะว่ายังเรียนไม่จบเลยค่ะ

จากคุณ : JL
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 19:19:23 A:unknown X:115.87.126.74 TicketID:178526

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com