Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการสมัครเรียนต่อ ป.โท ที่ UK ด่วนมากๆครับ ติดต่อทีมงาน

ตัวผมมีความต้องการที่จะเรียนต่อระดับปริญญาโท ที่อังกฤษ
ในด้านสาขา Electrical Engineering โดยที่ผมมี GPA 2.5 เพิ่งจะจบคณะวิศวกรรมศาสตร์จากมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งแถวๆสยาม เพิ่งทราบผลสอบไอเอล ได้ Overall 6.5

ก่อนหน้าที่ ผมติดต่อเอเจนซี่แห่งหนึ่ง เค้าเสนอตัวเลือกให้ผมสมัครมาสามมหาลัย คือ Northumbria University , University of Greenwich และ Liverpool John Moores University แต่ผมไม่อยากเข้าเรียนในมหาลัยที่เอเจนซี่เสนอมา

โดยที่จริงๆแล้ว ผมอยากเข้า newcastle university และ University of Leeds แต่เค้าบอกว่าเกรดผมน้อยไปหน่อย ซึ่งตอนนี้ผมกลุ้มใจมาก กลัวไม่มีที่เรียน จึงอยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำหาทางออกช่วยหน่อยครับ ว่าผมต้องทำอย่างไรต่อไปดี หรือว่าท่านจะช่วยเสนอรายชื่อมหาลัยที่ผมพอมีสิทธิ์เข้าเรียนได้ครับ

ปล.Lancaster University , University of Hertfordshire โอเคมั๊ยครับ พอดีมีสาขาตรงตามที่ผมต้องการ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับสองที่ๆผมกล่าวมาเลย รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านไว้ล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำที่ดีๆครับ

จากคุณ : จากบ้านนอกออกหาฝันที่แดนไกล
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 54 20:38:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com