Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

F-1 ผ่านแล้วคะ .. . ติดต่อทีมงาน

พอเข้าไปทำการฝากมือถือ กล้อง (ร่มด้วยนะคะ)และเดินทางเข้าไป พร้อมกับใบกรอกยื่นขอวีซ่า (ใบสีฟ้า)    
กรอกแล้วก็เข้าคิว เพื่อตรวจสอบหลักฐานการยื่นคะ  
จะได้บัตรคิว รอเรียกตัวเข้าไปยังห้องสัมภาษณ์อีกครั้ง (เนื่องจากตอนนี้ น่าจะทำการปรับปรุงพื้นที่อยู่อ่ะค่ะ )
แล้วรอคิว ทำการสแกนนิ้วมือก่อนนะคะ หลังจากนั้นเราก็โดนให้ไปช่องหมายเลข 9 ได้เลย  ...

โอ้ ตื่นเต้นมาก  ... ใจหลุดไปไหนต่อไหนแล้ว  
ถึงตาเรา แล้ว ...

ถามว่าไปทำอะไร (ก็ไปเรียนคะ)  
แล้วเค้าก็ดูใบi-20 แล้วก็พูดๆบลาๆๆ (หาช่องอธิบายเกือบตายอ่ะค่ะ) ...
เค้าก็ว่าทำไม ไปเรียนภาษานานจัง 6 เดือนก็พอแล้ว 1 ปี มันนานนะ
ทำไมต้องไปเรียน
เทรนเกี่ยวกับอะไร
ใครออกค่าใช้จ่ายให้
มีญาติไหม
ไปอยู่กับใคร
เพือนไปทำอะไร
เรียนที่ไหน

สัมภาษณ์ เกือบตาย ตื่นเต้นมาก แอบโดนดุนิดนึง คิดว่าไม่รอดแล้ว
เค้าก็คีร์ๆ ถามๆไม่ค่อยมองเรานะคะ แล้วเค้าก็ยื่นใบฟ้าคืนมาให้
ก็อึ้งๆอ่ะ มีหน้าถามเค้าอีกนะ  ว่าผ่านเหรอ เค้าก็หันมายิ้มแล้วตอบ yes !!! ....
โห เดินออกมาอึ้งๆ เดินหาทางออกไม่เจอเลยทีเดียว  ...

อย่างไร ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนโชคดีนะคะ  ^^ ...

ปล. เมื่อวานนี้ เราได้ passport คืนมาแล้วคะ  รวดเร็วมากๆ ^^  ...

จากคุณ : กาบหอย
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 54 12:22:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com