Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปเรียน ป.โท ต่อ ที่อเมริกา ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เพิ่งจบวิศวะคอมค่ะ อยากจะไปเรียนต่อโท การเงิน

เพราะสนใจจะมาทำธุรกิจของที่บ้านอ่ะค่ะ

ที่ US แต่ว่ายังไม่ได้สอบ Toefl เลยค่ะ

ต้องการทราบว่าจะเริ่มต้นตรงไหนดี

ทุกๆ เรื่องเลยค่ะ ตอนนี้แอบรู้สึกเคว้ง ว่าจะเอายังไงกับชีวิตดี

จะไปเรียนภาษาที่นู่น แล้วสอบ TOEFL กะ GMAT ที่นู่นเลยดี

หรือว่าสอบให้ได้ที่นี่ แล้วค่อยไป Apply U ที่นู่นดี

หรือ จะ Apply จากไทยไปด้วยเลยดี

แล้วถ้าเรียนภาษาที่ไทย จะเรียนที่ไหนดีคะ เพื่อจะสอบ TOEFL ให้ผ่าน

ทั้งพูด ฟัง อ่าน เขียนเลยค่ะ

สุดท้าย ถ้าอยากเรียนด้านการเงิน เรียน U ไหนดีหรอคะ

จากคุณ : P-a-R-c-A-r-TooN
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 54 22:34:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com