Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าครองชีพ ที่ New york สูงกว่า San fran มากไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้อยู่ที่ซานฟรานครับ คือกำลังคิดจะย้ายไปเรียน ที่นิวยอร์กครับ คิดจะเรียนด้วยทำงานด้วย เห็นเค้าว่ากันว่าค่า ครองชีพที่นิวยอร์กสูงกว่า แล้วมันสูงกว่ามากไหมครับ
อย่างพวกค่าหอ ค่าอาหาร ค่าเรียน ที่นิวยอร์กแพงกว่า มากหรือป่าวครับ ร้านอาหารไทยหางานยากป่าวครับ ต้องใช้เล้นสายเหมือนที่ซานฟรานป่าว

ตอนนี้กะลังสับสนเลย จิตตกกะซานฟรานมาก อยากไปเปลี่ยนที่ใ้ช้ชีวิตบ้าง ใครที่รู้ข้อมูลระหว่างสองเมืองนี่ ก็ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ กะลังพยายามรวบรวมข้อมุลอยู่

ปล.ชีวิตเด็กเมกานี่มันสุดๆจริงๆ ทีวาดฝันไว้ก่อนมา กะที่มาเจอจริง มันคนละเรื่องกันเลย เฮ้ออออออ จน เครียดดดด ทำางานนนน เฮ้อออ งานก็หนักจนแทบไม่ได้ใ่สใจเรื่องเรียนเลย ไม่คิดไม่ฝันมาก่อน ว่าเค้าจะทำงานร้านอาหารกันจริงจังขนาดนี้ นึกว่าทำพาททามแบบ แค่ขำๆ กินเหล้าดีก่า...

จากคุณ : Loner
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 16:22:52 A:71.202.46.47 X: TicketID:228016

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com