Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่างเรียน U. ดังๆ ในระดับ Top 20 โดยไม่ได้ทุน กับเรียน U. ไม่ดัง อยู่ชนบท แต่ได้ทุน พี่ๆ เลือกอย่างไหนครับ ติดต่อทีมงาน

เรียน U. ดังๆ เสียตังค์ก็ยอม (19 คน)
  เรียนฟรีดิ ไม่อยากเสียตังค์ (22 คน)

46.34%
  เรียน U. ดังๆ เสียตังค์ก็ยอม (19 คน)
 53.66%
  เรียนฟรีดิ ไม่อยากเสียตังค์ (22 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 41 คน

ครับ ช่วยโหวตกันหน่อยนะครับ ว่าถ้าเกิดได้ offer เรียนต่อระดับ ป. โท จากมหาลัยสองแห่งในอเมริกา โดยมหาลัยแห่งแรกเป็น public u. ค่อนข้างดัง rank สาขาวิชาอยู่ที่ 10-20 กับอีกแห่ง public u. เหมือนกัน แต่ไม่ดัง อยู่ในชนบทท่ามกลางหุบเขา เหอๆ แต่ offer ทุนมาให้เป็น Tuition waiver 2 ปี + Stipend ปีแรก $9000 ปีที่สองขึ้นอยู่กับว่ามีทุนรึเปล่า พี่ๆ เลือกที่ไหนกันครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. 1 เรียนต่อทางด้านวิศวกรรมอุตสาหการนะครับ
ปล. 2 สมมติว่าทางครอบครัวมี budget ให้ 7m บาท ในการเรียนต่อจนจบ PhD เหลือเท่าไหร่ยกให้ ไม่พอหาเอง เหอๆ

เพิ่มเติมนะครับ U. ที่ offer ทุนมาคือ Ohio U. นะครับ (ไม่ใช่ Ohio State หรือ U. of Ohio นะครับ)

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 54 22:45:30

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 54 22:09:59

จากคุณ : Mr. Cello
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 22:09:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com