Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยค่ะยื่นเรื่องแต่งงานกับชาวญี่ปุ่นแล้วไม่ผ่านต้องทำอย่างไรค่ะ ติดต่อทีมงาน

1 คือประมาณปี 2547 เดินทางเข้าประเทศญี่ปุ่นแล้วอยู่เกินวีซ่า และเดินทางกลับมาเมื่อไทยเมื่อ 2551
2. และได้ดำเนินเรื่องจดทะเบียนสมรส และที่ไทยเรียบร้อย และดิฉันก็ได้เปลี่ยนนามสกุลตามแฟน พร้อมทั้งทำเอกสารใหม่หมดทุกอย่างและส่งไปให้แฟนที่ญี่ปุ่น
3. เมื่อวันที่ 4/01/2554 แฟนดิฉันได้ไปยื่นเอกสารที่นิวกังและรอการตอบรับ ประมาณกลางเดือนมีนาคมแฟนดิฉันได้โทรเข้าไปสอบถามความคืบหน้า เพราะทางนิวกังบอกว่าหนึ่งเดือนจะติดต่อกลับมา แต่ทางดิฉันกับแฟนรออยู่สองเดือนก็โทรเข้าไปเช็คที่นิวกัง และประมาณปลายเดือนมีนาคมที่ผ่านมา ทางแฟนได้รับเอกสารว่า วี่ซ่าไม่ผ่านดิฉันต้องทำอย่างไรต่อไปอีกค่ะ เพราะตอนนี้แฟนก็ไม่สบายมานานแล้ว ถามผู้รู้ช่วยเข้ามาให้คำแนะนำดิฉันกับแฟนด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : talan
เขียนเมื่อ : วันจักรี 54 22:24:34 A:180.210.216.131 X: TicketID:309399

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com