Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าไปเรียนคอร์สภาษา เช่น Pre-MBA ที่อเมริกา จะทำให้เข้าเรียนใน U นั้นง่ายกว่า สอบ TOEFL จากเมืองไทยไปรึเปล่าคะ? ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเราสนใจจะไปเรียนด้าน Business ต่อที่ Pace University ใน NY
เหตุผลที่อยากเรียนที่นี่เพราะมีญาติๆ กันเขาเปิดร้านอาหารไทยอยู่แถว Queens ค่ะ หลานเขาก็เรียนจบจากที่นี่ และเราก็เคยมา Work&Travel  (ที่ FL แต่มาเที่ยวอยู่ใน NY ช่วงหนึ่ง)
เราจึงรู้สึกคุ้นเคยกับที่ NY และจะมีงานทำในร้านอาหารของญาติแน่นอน (ไม่อดตายแน่ ว่างั้น)

ซึ่งก่อนหน้านี่เราพยายามที่จะเตรียมตัวสอบพวก TOEFL และ GMAT ไปจากที่นี่ แต่ว่าทำงานไปด้วย ก็เลยไม่ค่อยมีสมาธิให้กับการเตรียมสอบเท่าไหร่ ซึ่งก็นานแล้ว
เลยทำให้ยังไม่ได้ไปซะที

ทีนี้เคยได้ยินมาว่า ถ้าไปลงเรียนคอร์ส Pre-MBA ของ U นั้นๆ จะสามารถทำให้เราเข้าเรียนได้ง่ายขึ้น
เพราะเขาจะติว TOEFL และ GMAT โดยเฉพาะ

ดังนั้นก็เลยมาขอคำแนะนำจากบอร์ดนี้หน่อยนะคะ ว่าเราควรจะทำอย่างไรดี เพราะใจนึงก็กลัวว่าพอไปอยู่ที่โน่น แล้วสอบไม่ได้ซักที
ค่าใช้จ่ายก็จะบานปลายไปอีก (โปรแกรม Pre-Grad เรียน 14 weeks ค่าเรียน $4,612 ค่ะ)

แล้วตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลทุกอย่างสำหรับการไปเรียนที่โน่น คงเข้ามาวุ่นวายตั้งคำถามที่นี่บ่อยหน่อยนะคะ  
เพราะก่อนหน้านี้ยังไม่ได้เก็บข้อมูลอย่างจริงจังเพราะถอดใจไปหลายรอบ คิดว่าเราคงทำไม่ได้หรอก
แต่สุดท้ายมานั่งคิดดูแล้วก็ตัดใจไม่ได้จริงๆ ค่ะ อยากเรียนที่อเมริกามากๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Tenjo_Utena
เขียนเมื่อ : วันเนา 54 23:12:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com