Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาอังกฤษแย่มาก อยากเรียนภาษาต่อต่างประเทศที่ไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเรียนจบ ป.ตรี แล้ว ทำงานมาได้ 2 ปี ด้านคอมพิวเตอร์  อยากหาประสบการณ์
และพัฒนา ภาษาอังกฤษ ที่แย่มาก(สอบ toeic ได้ 400 ต้นๆ) คิดว่าจะลาออกแล้วไปเรียนซัก 6 เดือน
ผมคิดว่าจะไป ปีหน้า รอได้โบนัสปีนี้ก่อนค่อยลาออก ก็พอเก็บเงินได้ ซัก 2 แสนต้นๆ

ที่ดูไว้ตาม งบ น่าจะไปได้คือ นิวซีแลนด์ กับ ออสเตรเลีย อยากไปเมืืองที่ไม่ค่อยมีคนไทยครับ
เพราะถ้าผมเจอคนไทย ผมคงคุยแต่กับคนไทย แล้วคงไม่ได้อะไร กลับไป

ช่วยแนะนำทีครับ ตอนนี้ ผมพยายามอ่านหนังสือฝึกแกมม่า ดูหนังฝรัง no sub ก่อนไปปีหน้า
แม้จะไม่รู้เรื่องแต่ผมก็จะพยายามดู (รู้สึกไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่เลย)  

6 เดือน นี่พอไหมครับ ที่จะทำให้ผม พูดคุย + อ่าน ภาษาอังกฤษได้เป็นอย่างดี

จากคุณ : Sacrifice
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 23:02:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com