Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนที่เคยต่อเครื่องจาก int'l ไป domestic ที่ O'here หน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเราจองตั๋วไป Madison, Wisconsin ไว้ โดยนั่ง Korean air ไปลง O'here อะคะ แล้วสายการบินที่เราต่อเป็นของ united Airline (ซื้อแบบจ่ายรวดเดียวให้ทาง Korean Air เลยอะคะ เค้าเป็นพันธมิตรกัน)

ไม่ทราบว่าพอเราลงเครื่องที่ O'here แล้วเราต้องรับกระเป๋าจากสายพานไป Clear custom ก่อนใช่มั้ยคะ? แล้วหลังจาก clear custom เสร็จ เราจะเอากระเป่าไปไหนอะคะ?
มันจะมีสายพานให้เรา drop กระเป๋าที่จะไปต่อ united รึเปล่า (ที่ terminal ที่เราลง) ส่วนตัวเราเดินตัวเปล่า ไปที่ terminal domestic เลย

หรือ

เราต้องลากกระเป๋าทั้งสองใบยักษ์ของเราไป chk-in ใหม่ที่ terminal domestic เอง? แล้วจ่ายเงินค่ากระเป๋าทั้งสองใบใหม่หมด?

เรางง มากๆเลยอะคะ ว่ามันเป็นแบบไหน เอเจนซี่ก็ให้คำตอบที่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ เลยลองมาถามเพื่นอๆที่มีประสบการณ์ดูค่า ว่าเราจะต้องทำแบบไหน? กลัวตัวเราไปถึงที่ แต่กระเป๋าไปไม่ถึงจิงๆ

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Ma'BoA*
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 54 22:04:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com