Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟังอะไร ถึงจะได้คะแนนสอบ TOEFL / IELTS สูงๆ ครับ? ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนติดหูฟังครับ  เวลานั่งรถเมลล์ไปทำงาน รึไปไหนมาไหน มักจะใส่หูฟังฟังเพลงอยู่ตลอด

ตอนนี้ต้องเตรียมตัวเพื่อสอบ TOEFL / IELTS เลยอยากจะเปลี่ยนจากการฟังเพลงเพื่อความบันเทิงไปวันๆ  มาฟังภาษาอังกฤษเพื่อเตรียมสอบดีกว่า

แต่ไม่ทราบว่าผมควรจะหาอะไรมาฟัง  และหาจากที่ไหนดีครับ ?

แว๊ป แรกกะจะหาโหลดเพลงฝรั่งมาฟัง  แต่กลัวจะไม่ได้อะไรนอกจากความมันส์ในอารมณ์    จะฟังวิทยุคลื่นภาษาอังกฤษ ก็ไม่มี เพราะปกติฟังกับ iPhone     จะหาคลิปฝรั่งดูจาก youtube ก็ไม่สะดวก เพราะมันมีภาพด้วย ไอโฟนเปิดจอนานๆ มันร้อนอีก แบตหมด  จะปิดจอ youtube ก็หยุดเล่น  - -"

เพื่อนๆ มีอะไรดีๆ ที่ช่วยพัฒนาภาษาอังกฤษมาแบ่งปันบ้างไหมครับ ?  นั่งรถเมลล์ไปทำงาน ประมาณ ชม. นึง ฟังทุกวัน ทักษะคงจะดีขึ้นแน่ๆเลยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : justingun
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 54 16:21:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com