Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MSc Finance !!! ช่วยให้คำปรึกษาทีครับ ด่วนนนนน ติดต่อทีมงาน

1. MSc Financial Analysis and Fund Management - Exeter
--> ตัวคอร์สเหมือนจะน่าสนใจที่สุด,CFA partner
2. MSc Investment Management - Reading
--> CFA partner too, ชื่อเสียง Henley Business School, ICMA
      อยู่ใกล้ London
3. MSc Finance - Bath
--> อันนี้ชอบเมืองเป็นพิเศษครับ หลายคนบอกว่าบ้า ให้ดูคอร์สเรียน แต่มัน bias ไปแล้วอ่ะคับ -*-
4. MSc in Finance and Investment - Bristol
---> อันนี้ น่าจะเป็นchoice แรกที่ผมตัดออก คือชื่อมหาลัย overall ดี แต่เหมือนยังไม่ดังด้าน Finance เท่าไร

ใจจริง เสียดายเหมือนกันไม่ได้สมัคร Warwick กับ Cass เพราะว่าตอนนั้นกลัวไม่ได้รับ offer เพราะเกรดไม่ถึง 3.3 ครับ แต่ก็ไม่อยากรอปีหน้าแล้ว

ปล. อันนี้ขอถามนอก UK นิดนะครับ ว่า U 4 U ข้างบนนั้นถ้าเทียบกับผมไป เรียน MSF ที่ USA (ยังไม่ได้ยื่น แต่ในใจมี 2 ที่ คือ U of Illinois at Urbana Champaign กับ U of San Francisco) เป็น CFA partner ทั้งคู่
กลับมาอันไหนจะก้าวหน้าในอาชีพการงานสาย Finance มากกว่าครับ (90%อยุ่ที่ตัวเอง แต่ผมว่าอย่างน้อยชื่อมหาลัยก็มีส่วนบ้างล่ะคับ แล้วมันก็ติดตัวเราไปตลอดด้วย)

คือจริงๆอยากไปเมกาอ่าคับ ถ้าไปอังกฤษปีนี้ ยังไงก็กะต่อ MBA ที่เมกาต่ออยู่ดี ไม่รู้จะแก่ไปไหมถ้าอายุ 27-28 ไปเรียน เพราะกลับมาต้องทำงาน 3 ปี
ช่วยแนะนำทีนะครับ ว่าผมควรเลือก U ไหนดี

จากคุณ : zeazars11
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 54 18:18:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com