Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถูกไล่ออกจากงาน โดยไม่ยุติธรรม ขอความช่วยเหลือครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่า ผมโดนไล่ออกเพราะว่า มีคนเขียนจดหมายไปบอก HR ว่า ผมและพนักงานอีกคนหนึ่ง "Kissing and Embracing" ในห้องน้ำผู้หญิง
แต่ตอนนั้นผมไปห้องน้ำกะ เพื่อนจริง เพื่อนผู้ชายด้วยครับ แค่จะไปเปลี่ยนพวก Toilet paper กับ paper towel ไม่เคยคิดที่จะ "Kissing and Embracing" กันมาก่อนในชีวิต แล้วเพื่อนผมเขาก็ชาย แท้ 100% ด้วยครับ ให้เหตุผลอะไรก็ไม่ฟัง ผลสุดท้ายบอกว่า Unfortunately you have been terminated. และประวัติผมในเดือนเดียวกันนี้โดนเตือนเรื่อง Respectful อย่างเดียว ทำให้โดนไล่ออกแบบไม่ยุติธรรมเลย ถ้าผมทำจริงจะไม่เสียใจเลย เหมือนแกล้งให้โดนไล่ออก เขาไม่มีหลักฐานด้วย กล่าวหาเราแล้วไล่ออก ทำให้รู้สึกว่า มีเหตุผลเบื้องหลัง เหมือนว่าหลังจากที่ผมโดนเตือนเรื่อง Respectful ไป เขาหาเหตุผลที่จะให้เราโดนไล่ออก ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไง ก็ต้องรอ Visa sponsor จะบินมาหาวันอาทิตย์นี้ ตอนที่เรียกคุย เขาให้เซ็นต์ใบไล่ออก ผมไม่เซ็นต์เพราะ ไม่เป็นความจริง

จากคุณ : โมจิ
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 54 23:05:54 A:64.134.151.4 X: TicketID:309878

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com