Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครกำลังจะไป New York บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

บ้านผมอยู่ใน Manhattan, New York

เนี่งจากหลังบ้านของผม  มีต้นไม้ใหญ่ๆ  สูงเทียมตึก  อยู่หลายต้น
เป็นที่อาศัยของ นก กระรอก และแมลงต่าง  รวมไปถึงยุง

ที่มัน "จงใจ"  เข้าไปทำร้ายผม  ในระหว่าง ฤดูร้อน ทุกๆปี
ผมก็ไม่ทราบว่า  มันเข้ามากันทางไหน  มันชอบออกมากัดผม
ตอนเย็นๆและค่ำ  ในเวลาที่ผมนั่งในห้อง living room
ทำให้ผมเจ็บและคันไปทั่วตัว

เวลาที่ผมนั่งดูทีวีมันไม่เข้ามากัด  (เพราะในมีอของผม
จะเหวี่ยงพัดใบใหญ่ๆ  ออกตีมันกระจุยไปเลยครับ
ผมต้องรบกับยุง เหล่านี้ ในฤดูรเอนทุกๆปี

ผมอยู่ในบ้าน  ก็ต้องใส่กางเกงขายาว  บางครั้งผมรำคาญมาก
จำเป็นต้องเอาหมวกออกมาใส่ครับ  ดูสภาพตนเองแล้ว
แสนที่จะเศร้า  และโกรธแค้น "ยุง" มากๆทีเดียว

มันรุ้เวลาที่จะเข้ามากัด  คีอตอนที่ผมเล่นคอมนั้นแหละ
เนี่องจากมีอผมไม่ว่าง  มันก็จะเข้ากัด ผ่ากางเกง  เข้าไปในขา

ผมอยากจะขอความช่วยเหลีอ  จากใครก็ได้  ที่กำลังจะเดินทาง
ไปที่ New York อยากวานให้ช่วยซี้อ ยากันยุงขนาดใหญ่สุด
แบกไปในกระเป๋าเดินทางของคุณ  และควันรมยุงไปด้วยครับ

ประมาณ 2 ปีกว่าผมได้ซี้อยี่ห้อ  ไบก้อน  สีเขียว และสีเหลีองไป
ฉีด ในหอ้ง แล้วดีมากครับ  ฆ่ายุงตายไปหลายๆวัน

หากว่าคุณซี้อไปฝาก ผม ขนาดใหญ่ สองกระปุก ไบกอน เท่านั้น
เมี่อเวลาที่คุณไปถึง New York ผมจะจ่ายเงินให้คุณ สองเท่าตัว
หรีอจะไปอยู่ที่บ้านผมก็จะให้นอนฟรีๆ สองคีน

ที่บ้านผมมีเตียงนอน ให้คุณได้นอนสบายๆ  ใน living room
และครัว  อยู่สบายๆ  อาจจะแถมมี้อเย็น  กับข้าวไทย อร่อย ให้อีก
สองมี้อครับ

กรุณาอย่าต่อรอง  ในเรี่องการไปอยู่นานกว่านั้น  เพราะว่าตัวผมไม่ต้องการ
สตางค์จากคุณ   และอาจจะช่วยคุณหางาน  ช่วยติดต่อที่พัก ราคาไม่แพง
จะช่วยทำเรี่องของคุณให้ง่ายๆ เมี่อไปถึง 2 คีนแรกที่ New York

บอกตรงๆว่าผมกำลังกลัวยุง  ขึ้นสมองแล้วครับ

ผมใช้ยาต่างๆเหล่านี้  คีอ Ben's 100% DEED ต้องชะโลมไปทั่วๆตัว
ทุกๆคีน  ทามากๆก็แพ้  ยิ่งหนักไปกว่ายุงกัด

ผมใช้ตะใคร้  มาวาง มันก็ไม่กลัว  ใช้ทุกๆสิ่ง ที่ นิวยอร์คมี
มันก็ไม่กลัว  (ที่นิวยอร์ค ไม่มียาฉีด  ถึงฉีด มันก็ไม่กลัว)

สิ่งเดียว ที่จะสู้กับยุง  เหล่านั้นได้ คีอ ยากันยุง  ใบกอน สีเขียว
และสีเหลีอง  ดังรูปตัวอย่าง

เขียนไปหลังไมค์  หรีออีเมล์ไปได้ครับ  หากว่าคุณสนใจ
และต้อง แบก ยาฉีดไป ด้วยนะครับ  ผมถึงจะเปิดบ้านรับคุณ 2 คีน

ที่บ้านผมมี พ่อบ้าน และแม่บ้าน  ทำกับข้าวไทย  แสนอร่อย
ให้คุณกินฟรีๆ อีก สองมี้อ  หรีอหากว่าไม่ต้องการที่อยู่
จะคิดเงิน  ผมจะให้คุณ 2 เท่า จากที่คุณซี้อมา

ใบกอน  ยาฆ่ายุง มีขายในเมีองไทย  ตามห้างสรรพสิรค้า  ใหญ่ๆทุกแหล่งครับ

ช่วยผมด้วยยยยยย  เลีอดผมกำลังจะแห้งแล้วครับ
ปีที่แล้วผมก็เคยเขียน complain เรี่องยุง อย่างนี้แหละ

จากคุณ : hollywop
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 54 09:55:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com