Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องทุน Erasmus mundus หน่อยค่ะ อยากทราบว่าเค้ามีเกณฑ์เลือกอย่างไรคะ ติดต่อทีมงาน

1. ก่อนอื่นขอถามว่า แต่ละคณะส่วนใหญ่แล้วเค้าเริ่มเปิดรับสมัครและหมดเขตเมื่อไหร่คะ และถ้าหากว่าประกาศผลออกมาว่าได้ ก็เริ่มเรียนปีนั้นเลยหรือเปล่า

2. มีคณะเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อม จิตวิทยา หรือ สังคมสงเคราะห์ที่ไม่ต้องจบตรีสายวิทย์บ้างไม๊คะ หรือมีคณะใดที่ไม่ต้องจบสายวิทย์ที่น่าสนใจบ้างคะ และไปประเทศอะไรบ้าง

3. โปรไฟล์น่าจะประมาณไหนคะถึงจะพอมีลุ้น อยากไปมากกกค่ะ แต่มหาวิทยาลัยไม่ได้อยู่ใน Ranking ที่น้อยกว่า 1000 (อยู่ประมาณ 1100)ตอนนี้อยู่ปีสาม เรียนคณะอักษร เอกเยอรมัน โท อังกฤษ เกรด ก็ 2.9 (จะพยายามให้ถึง 3ค่ะ) อยากทราบว่าคณะกรรมการเค้าคัดเลือกยังไง เราพอมีลุ้นไหมค่ะ

4. มีเว็บไหนที่พูดคุยแลกเปลี่ยนเกี่ยวกับเรื่องทุนบ้างคะ

ขอโทษคำถามเยอะไปหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : moonaholic
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 54 14:58:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com