Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยได้ TOEFL Writing 25 แต่ได้Writing ของ IELTS 5 ขอคำแนะนำครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยสอบโทเฟิลได้ writing มา25ในปีที่แล้วก่อนไปเรียนอเมริกาหนึ่งปี (Exchange Student) ตอนที่เรียนที่นั้นแบบเขียนเยอะมาก แต่ปีนี้กะจะไปเรียนโทที่อังกฤษเลยสอบไอเอล ก่อนสอบไม่ได้ไปติวที่ไหน อ่านเองหมดเลย ปรากฎว่าได้writing ของไอเอล 5 ช็อคมากๆเลยครับ มีใครพอจะทราบมั้ยครับ ว่าการสอบ writing ของไอเอล มีเทคนิคอะไร เน้นอะไร ทำยังไงถึงจะได้เจ็ด สอบอีกวันที่ 4 เดือนหน้าจะฝึกทันมั้ย

ปล.writing ของไอเอลและโทเฟิล มีการให้คะแนนที่ต่างกันหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ

จากคุณ : TM
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 54 18:47:41 A:125.26.239.182 X: TicketID:210964

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com