Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ไกลบ้าน : เมื่อผมถูกลอยแพ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่ๆ ชาวไกลบ้าน  วันนี้ผมมีประสบการณ์การเรียนและการใช้ชีวิตที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

ตลอดระยะเวลา 6 เดือนมาเล่าสู่กันฟัง  เป็นเรื่องราวที่ทำให้แผนการในชีวิตของผมต้องรวนไปพอสมควร  

เรื่องราวอาจจะยาวสักหน่อยนะครับ  ต้องขอบคุณล่วงหน้าที่อ่านเรื่องผมจนจบครับ

ผมชื่อ เบิร์ด ครับ อายุจะครบ 25 ปีในเดือนตุลาคมนี้  เรียน สาขาภาพยนตร์ คณะ VCA and Music

The University of Melbourne ครับ ก่อนหน้าที่จะเดินทางมาเรียนที่นี่ก็เคยเข้ามาตั้งกระทู้ปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องเรียน

พอช่วงที่เจอปัญหาก็เคยมาเล่าปัญหาและขอคำปรึกษา  ตอนแรกก็คิดหนักเหมือนกันว่าจะเอามาเล่าดีมั้ย

เพราะกลัวว่าจะกระทบกับคนอื่น  ซึ่งมันคอนข้างอ่อนไหวพอสมควรครับ  แต่ตอนนี้ปัญหาของผมมาถึงจุดสิ้นสุดแล้วครับ

และที่ผ่านมาก็แบกรับความลำบากใจ  ความเสียใจมาเต็มที่แล้ว  คราวนี้ก็คงไม่มีอะไรจะเสียแล้วล่ะครับ

ก็เลยอยากจะเอามาเล่าให้ๆ ทุกๆ คนฟัง  เพื่อเป็นประสบการณ์และน่าจะมีแง่คิดอะไรบ้างสำหรับคนที่อาจจะตกอยู่ในสถานการณ์เช่นเดียวกับผม

ผมเป็นเด็กต่างจังหวัด  เข้ามาเรียนปริญญาตรีในกรุงเทพ  จบคณะนิเทศศาสตร์ เอกภาพยนตร์ จาก ม.กรุงเทพ

ตอนที่เรียนก็อยู่หอพักข้างมอ  พอเรียนจบก็ย้ายมาอยู่กับพี่สาวที่ทำงานเป็นวิศวกรอยู่บริษัทแห่งหนึ่งครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมกำลังหางานที่เกี่ยวกับสิ่งที่เรียนมาในขณะที่เป็นฟรีแลนซ์รับทำเว็บไซต์ไปด้วย

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 54 00:13:00

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 54 00:12:29

จากคุณ : mahtuanunG
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 54 00:11:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com