Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะไปหาหมอรักษาตัวที่อเมริกา ต้องขอวีซ่าประเภทไหนคะ ติดต่อทีมงาน

คือเพื่อนไม่มีล็อกอินพันทิบฝากถามมาค่ะ ว่าถ้ามีความจำเป็นต้องไปหาหมอรักษาตัวต่อเนื่องที่อเมริกาต้องขอวีซ่าประเภทไหนคะ

เรื่องของเรื่องคือ เพื่อนไปเรียนโทที่เมกา เพิ่งจบได้ 3 วันก็โดนรถชน มีการผ่าตัดและรักษาตัวอยู่ที่นั่นเกือบปี เพราะต้องกายภาพบำบัด และต้องหาหมอตลอด ที่ผ่านมาอยู่ด้วย OPT ตอนนี้ใกล้จะหมดแล้วต้องกลับมาไทยเพื่อมาขอวีซ่ากลับไปใหม่ เลยอยากทราบว่าต้องขอเป็นวีซ่าประเภทไหนไปคะ เป็น B2 ได้รึป่าว หรือว่าเค้ามีวีซ่าที่เกี่ยวกับ Medicare treatment โดยเฉพาะ

ตอนนี้เพื่อนยังไม่ได้กลับมานะคะ แต่คงกลับเดือนหน้า กำลังศึกษาเรื่องการต่อวีซ่าอยู่ค่ะ

ปล.ที่ไม่กลับมารักษาที่ไทยเพราะ เค้าไม่ได้เป็นฝ่ายผิด เค้าก็รักษาไปตามสิทธิ์ที่ได้ค่ะ และยังต้องติดต่อกับทนายเรื่องการฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายอยู่ค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่พอจะทราบช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หนึ่งในใจคุณ
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 19:46:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com