Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือสาวๆที่มีแฟนเป็นชาวต่างชาติค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เราชื่อทรายนะคะ มีเรื่องขอคำปรึกษาหน่อย คือ เราพบผู้ชายคนนึงเป็นชาวฮอลแลนด์เมื่อเดือนกันยายนปีที่แล้วผ่านทางเว็บๆนึงอ่ะค่ะ หลังจากนั้นก็ตัดสินใจเจอกัน เค้าดูเป็นคนดี นิสัยน่ารักมาก จนปัจจุบันก็ยังพบกันอยู่ แต่ก็ไม่ได้บ่อยมากเพราะเค้าบอกว่ามีงานต้องทำเยอะอ่ะค่ะ เราก็แบบไม่เป็นไร เข้าใจได้ว่างานยุ่ง โทรศัพท์ก็ไม่ค่อยโทรหา มีแต่นานๆทีส่ง sms มาบ้าง เพื่อนเราที่มีแฟนเป็นฝรั่งก็ปลอบใจว่าฝรั่งก็งี้แหล่ะ เค้าไม่ค่อยชอบโทรศัพท์กันหรอก เราก็พยายามไม่คิดมาก ประเด็นคือเค้าบอกว่าชอบเวลาที่อยู่กับเรา อยู่ด้วยแล้วรู้สึกสบายใจดี แต่ว่าเค้าไม่เคยบอกว่ารักเรา หรือไม่เคยขอเราเป็นแฟนเลยอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าเราอยู่ในสถานะไหนกันแน่ จะถามก็ไม่กล้าถาม ไม่รู้จะทำไงดี ที่สำคัญหลังจากที่เราเริ่มพบเค้าเราก็ลบข้อมูลของเราในเว็บไซด์ที่เจอเค้าออกไปเลยเพื่อที่เค้าจะไดสบายใจ แต่เค้าไม่ยอมลบออก แล้วเราก็เห็นเค้าออนไลน์บ่อยๆด้วย ตอนนี้เครียดมาก เราควรจะถามเค้าตรงๆเลยดีมั๊ยคะ มีลางสังหรณ์ว่าเค้าไม่ได้คบเราอยู่แค่คนเดียว แต่ก็กลัวคำตอบค่ะ เพราะเราชอบผู้ชายคนนี้มากจริงๆ เราควรทำยังไงดีคะ

จากคุณ : sine_saisai
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 14:16:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com