Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอข้อมูลการศึกษาต่อยังประเทศสหรัฐอเมริกาค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
ดิฉันยืมลอคอินน้องสะใภ้เข้ามาถามนะคะ คือดิฉันมีความต้องการจะส่งลูกไปเรียนต่อป.ตรีที่อเมริกา ตอนนี้แกเรียนอยู่ม.3แล้ว ดิฉันมีพี่ชายและแม่อยู่ที่นั่นจึงไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องการดูแลค่ะ เค้าอาศัยอยู่ Tamecula , CA ซึ่งถ้าไป LA ก็ใช้เวลา 2 ชั่วโมง / San Diego 1.5 ชม.ค่ะ

ดิฉันอยากทราบว่า มหาวิทยาลัยที่มีการเรียนการสอนที่ดีเป็นที่ยอมรับแถวนั้นมีที่ไหนบ้างคะในด้านของแพทย์ ทันตแพทย์ บัญชี บริหาร ถามหลายวิชาชีพเผื่อให้ลูกเป็นทางเลือกน่ะค่ะ แล้วอาชีพอะไรที่เป็นที่ต้องการของตลาดที่นั่นบ้างคะ เผื่อเค้าจบแล้วจะได้ให้ลองหาประสบการณ์ซักพักก่อนกลับไทย

เรื่องต่อมาคือการศึกษาต่อต่างประเทศต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ทั้งในเรื่องการสอบวัดความรู้ภาษาอังกฤษ การขอวีซ่า การติดต่อมหาวิทยาลัย เพราะที่บ้านไม่มีใครมีประสบการณ์ในการศึกษาต่อต่างประเทศซักคนค่ะ

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : PHANTOM OF THE NIGHT
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 54 12:26:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com