Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนดูทริปนิวยอร์กให้หน่อยค่ะ ^_^ เซียนทั้งหลายช่วยด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนเพื่อนดูทริปนิวยอร์กให้หน่อยค่ะ
มีเวลาอยู่นิวยอร์กสามวันครึ่งค่ะ กำหนดการประมาณนี้ ไม่ได้เรียงลำดับเวลานะคะ
ตั้งไจว่าจะซื้อ NYC CITY PASS ที่เข้าได้ฟรี 6 ที่ตามที่ * ไว้ค่ะ
และซื้อตั๋วรถไฟแบบ 7 วันด้วย
นอกจากนั้นไม่ทราบว่าตกหล่นอะไรไปบ้างหรือเปล่า

วันแรก   ครึ่งวันบ่ายไปไหนดีคะ

วันที่สอง
*American Museum of Natural History/
*Metropolitan Museum of Art /
Central Park /  
*เย็น Empire State Building,เอ็มไพร์สเตท

วันที่สาม  มีตั๋วขึ้นเทพีแล้วช่วงเที่ยง เราข้ามไปเกาะช่วงไหนก็ได้ใช่ไม๊ ไปเดินเล่นก่อนแล้วค่อยมาตะกายขึ้นเทพีตอนเที่ยง (ไม่น่าเชื่อว่าตั๋วจะเต็มล่วงหน้าถึงสามเดือน)
Statue of Liberty, New York, NY 12.00
Ellis Island, NY
World Trade Center, New York, NY
Trinity church
New York Stock Exchange, Wall Street,
South Street Seaport, New York, NY
Brooklyn Bridge, New York, NY
brooklyn heights promenade
Chinatown, New York, NY
Little Italy, New York, NY
21 century
Soho

วันที่สี่
* Circle Line Sightseeing Cruise   11.00 am
*MET (The Metropolitan Museum of Art )
*The Museum of Modern Art (MoMA)
st. patrick's cathedral
5th Ave
Rockefeller Building
ดึกๆ เดินทางออกจากนิวยอร์ก ไปไนแองการ่า

มันอาจจะดูแน่นๆไป แต่ไม่รู้จะตัดอะไรตรงไหนออกดีค่ะ สงสัยได้เป็นชะโงกทัวร์แน่เลยทริปนี้ ^_^
โรงแรมกำลังเลือกอยู่ว่าจะพักแถวไหนดี ควีนก็ไม่แพงมาก ใกล้รถไฟฟ้า แต่เพื่อนอยากอยู่ในแมนฮัทตัน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ติชมได้นะคะควรปรับเปลี่ยนอะไรยังไง

จากคุณ : Proud of you
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 54 22:51:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com