Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้มาแล้วครับ.... กับ F1 วันนี้ !!! ติดต่อทีมงาน

มาแบ่งปันประสบการณ์ครับ วันนี้ไปสัมภาษณ์ Visa F1 มาครับ เราได้รอบ 7.45 น. แต่เราไปถึงประมาณ 7 โมงแถวยาวมากๆ เลยสะพานลอยออกไปอีกอะครับ หลังจากผ่านด่านพี่ รปภ. อรหันต์ ห้าๆๆ เราก็มากรอกใบฟ้ากับจะมีพี่ จนท. ผญ. มาตรวจเอกสารครับ
 ส่วนขอผมเค้าไปให้ตรวจช่อง 3 ช่องข้างนอกก่อน โดนเจ้าหน้าที่ช่องที่ 3 แบบเอิ่ม... ห้าๆ      
จนท.  " น้องจะไปทำไอะไร "
คุณเนม : ไปเรียนภาษาครับ
จนท.  " ไปนานเท่าไร "
คุณเนม : 4 เดือนครับ
จนท. " ใครเป็น sponsor ขอดูเอกสารหน่อย "
คุณเนม : ยื่นเอกสารรับรองเงินฝากกับ letter of Financial
จนท. " ทำไมถึงเลือกไปอเมริกา ประเทสอื่นมีเยอะแยะไม่เลือกละคะ ออสเตรเลียงี้อะ "
คุณเนม : อึ้งไปพักนึง... ก็เลยตอบว่าก็อยากไปอะครับ

จากนั้นเค้าก็จัดเอกสารกดบัตรคิวไปรอเรียกทางด้านใน วันนี้มีเปิด 4 ช่องครับตั้งแต่ 11-14 ผมได้สัมภาษณ์ แหม่มผมทองวัยรุ่นหน่อยช่อง 12 ผมว่าเค้าพูดภาษาอังกฤษฟังง่ายสุดแล้วครับ ไปถึงผมก็ยื่นแฟ้มไป
แหม่ม : สวัสดีคะ จะไปอเมริกาจะไปทำอะไรค่ะ
คุณเนม : จะไปเรียนภาษาครับ เป็นอินเทนซีฟ อิงลิช
แหม่ม : จะไปนานเท่าไรค่ะ
คุณเนม : 4 เดือนครับ
แหม่ม : ตอนนี้ทำอะไรอยู่ค่ะ
คุณเนม : ผมพึ่งเรียนจบจากคณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ครับ รอรับปริญญาแล้วก็จะไปเรียนภาษาครับ
แหม่ม : (ทำท่าดูเอกสารพวกทรานส์สคริปกับจดหมายsponsor) คุณแม่เป็น sponsor เหรอค่ะ
คุณเนม : ไม่ใช่คุณแม่ครับ คุณย่าครับ
แล้วเขาก็คีย์ข้อมูล แป๊กๆๆๆ แล้วก็พูดเร็วมากๆแบบว่าจะส่งวีซ่าไปให้ next week ประมาณนี้อะครับ ผมดีใจมากๆ ห้าๆ ลืมซองเอกสารไว้หน้าช่องสัมภาษณ์เลยครับ ต้องกลับไปเอาห้าๆ แล้วผมก็เอาใบสีฟ้ามาจ่ายเงินที่ไปรษณีย์
เป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่จะไปสัมภาษณ์ด้วยนะครับผม ^^

จากคุณ : NameZah
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 13:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com