Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามการเที่ยวในเยอรมันครับ! ติดต่อทีมงาน

ผมจะไป Austria วันที่ 22 July ครับเพื่อไปเข้าร่วม Salzburg Seminar ซึ่งเป็นโครงการนานาชาติผ่านทุนของจุฬา
ซึ่ง seminar จะจบในวันที่ 14 สิงหาคม และผมได้วางแผนไว้ว่าจะเที่ยวเยอรมันต่ออีกประมาณอาทิตย์กว่า
แผนการเที่ยวที่วางไว้คร่าวๆ ก็คือ นั่งรถไฟ (euro pass) จาก salzburg ขึ้นไป berlin แล้วเที่ยวลงมาจนกระทั่งถึง munich (เครื่องขึ้นไปเวียนนาวันที่ 25 august) จุดที่ตั้งใจจะแวะ ก็คือ potsdam, dresden, frankfurt.
อยากทราบว่ายังมีที่ไหนน่าแวะระหว่างทางอีกบ้างมั้ยครับ? เช่นพวกเมืองเล็กๆ เพราะผมเองไม่มีประสบการณ์หรือความรู้เกี่ยวกับเยอรมันเลยนอกจากที่อ่านในหนังสือ และไม่แน่ใจในเส้นทางต่างๆว่ารถไฟเข้าถึงรึเปล่า
(ส่วนที่เป็น Nazi Nest คาดว่าจะไปตั้งแต่ตอนที่อยู่ Salzburg ครับ)
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ice42191
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 54 01:21:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com