Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอใช้พื้นที่ของ PANTIP ขอบคุณท่านฑูตและเลขานุการของสถานฑูตไทยประจำกรุงเอเธนส์ ประเทศกรีซค่ะ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีอีกครั้งค่ะ

ช่วงเช้าเราได้ตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือให้กับรุ่นน้องที่กระเป๋าเงินหายที่เอเธนส์ค่ะ ตามลิ้งค์ด้านล่าง
http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H10765250/H10765250.html

น้องได้ติดต่อไปที่สถานฑูตโดยครั้งแรกเป็นชาวต่างชาติรับและแจ้งว่าปิดทำการให้มาติดต่อวันรุ่งขึ้น แต่น้องต้องกลับอังกฤษเช้าตรู่วันพรุ่งนี้แล้วจึงแจ้งไปว่าไม่สะดวก จึงได้รับเบอร์โทรศัพท์ให้โทรไปติดต่อเอง (เข้าใจว่าเบอร์ที่บ้านพักค่ะ) น้องจึงติดต่อไปและได้ทำการนัดหมายที่สถานีรถไฟ

เจ้าหน้าที่ของสถานฑูตไทยคือคุณคณิน ธรรมอำนวยสุข (First Secretary) ได้มาพบน้องค่ะและได้พาไปพบท่านฑูตพฤทธิพงศ์ กุลทนันทน์ ที่กรุณามารอเพื่อเซ็นเอกสารจำเป็นต่างๆ น้องบอกว่าท่านใจดีมากค่ะ โดยน้องได้รับเงินจำนวนหนึ่งเป็นค่าเดินทางและค่าอาหาร และทางคุณคณินจะเลี้ยงข้าวน้องด้วยค่ะ

จขกท. จึงอยากจะขอบพระคุณท่านฑูต และคุณคณิน รวมถึงเจ้าหน้าที่ทุกท่านของสถานฑูตไทย กรุงเอเธนส์ ผ่านสื่อ PANTIP สำหรับการช่วยเหลืออันรวดเร็วจากทางสถานฑูตและคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่ะ
ดีใจที่เกิดเป็นคนไทยใต้ฝ่าพระบาทค่ะ

ปล.ใครไปกรีซก็ระวังตัวด้วยนะคะ ทางสถานฑูตบอกว่าเกิดเหตุการณ์โดนล้วงกระเป๋าบ่อยๆค่ะ

จากคุณ : นางสาวหมวยเล็ก
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 54 22:08:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com