Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาศึกษาที่อิตาลีค่ะ ขอถามเรื่อง shengen visa หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

คือมาศึกษาที่เมืองฟลอเรนซ์ค่ะ  แล้ววีซ่า shengen ที่ได้มา ตรงที่เขียนว่า number of entry มันเขียนว่า "01" ค่ะ  พอเช็คกับของเพื่อนๆ เค้าก้อจะเขียนว่า multi ซึ่งแปลว่าที่หนูได้มา คือ single visa ใช่มั้ยคะ

แล้วเดือนสิงหาที่จะถึงนี้ เป็น summer vacation ของที่นี่ เลยจะออกไปเที่ยวประเทศอื่นในแถบยุโรป เช่นฝรั่งเศส ก็ไม่แน่ใจกับเรื่องวีซ่า ว่าถ้าเป็น single จริงๆก็จะมีปัญหาตอนกลับมาอิตาลีปลายสิงหา  พอถามกับเอเจนต์บ้าน เค้าบอกเช็คกับทาง custom บอกว่าถ้ามี permesso di soggiorno / หรือ receipt of permesso di soggiorno ติดตัวเวลาเดินทางด้วย ก้อไม่สำคัญว่าวีซ่าของเราจะเป็น single / multiple ก็คือเข้าออกได้หลายๆครั้ง  ซึ่งหนูก็ไม่แน่ใจว่าข้อมูลนี้ถูกต้องรึป่าวค่ะ  แล้วทำการจองตั๋วเครื่องบินไปฝรั่งเศสแล้วด้วย  

รบกวนท่านที่ทราบข้อมูลเรื่องนี้ช่วยยืนยันให้ทีนะคะ ว่ามันไม่เป็นไรแน่ๆ  เพราะตอนนี้มี receipt of permesso di soggiorno แล้วค่ะ  รอไปสแกนลายนิ้วมือเดือนกันยา

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : BLACK SHUCK
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 03:19:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com