Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Cranfield School of Management ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
ขอสอบถามเรื่อง U ใน uk หน่อยนะคะ
ไม่ทราบว่าระหว่าง Cranfield กับ Glasgow ชาวไกลบ้านคิดว่าที่ไหนมีชื่อเสียงมากกว่ากันคะ
จะไปเรียนต่อโทด้าน Finance ค่ะ
เรื่องสภาพแวดล้อมไม่ค่อยเป็นปัจจัยที่ จขกท คำนึงถึงมากเท่าไหร่
เน้นคุณภาพ และชื่อเสียงของ U มากกว่า
crandfield ไม่ค่อยมีใครพูดถึง ถามไปก็ไม่มีใครรู้จัก
แต่เท่าที่ search ดู ก็เห็นว่าดังพอสมควร
แล้วทุนของธนาคารต่างๆ ก็มี crandfield อยู่ใน list เหมือนพวก cambridge, oxford, warwick, manchester เลยไม่รู้ว่ามันดังระดับเดียวกัน หรือว่ายังไง
จขกท จบวิศวะค่ะ และคิดว่าจะต่อเอก
อยากกลับมาเป็นอาจารย์ที่เมืองไทยน่ะค่ะ ชอบงานสอน :))
รบกวนหน่อยนะคะ ท่านใดมีประสบการณ์อยากแชร์ หรือแนะนำอะไร จขกท ได้เลยนะคะ
ขอบคุณค่า

จากคุณ : ระเบิดหนึ่งลูก
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 23:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com