Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ขอคะแนะนำการเตรียมตัวและเตรียมของไปเรียนต่ออเมริกาค่ะ** ติดต่อทีมงาน

กำลังไล่สิสต์ของที่จะซื้อเตรียมไปอเมริกาค่ะ ไปเรียนอย่างน้อย 3 ปี นอกเหนือจากยาส่วนตัวแล้ว อยากจะขอคำแนะนำค่ะ เผื่อบางอย่างไม่จำเป็นต้องหอบหิ้วไป และบางอย่างที่ควรติดไปจากเมืองไทยเลย (อย่างผงวิเศษอะไรแบบนี้ค่ะ ฮ่าๆ เถียงกับพ่อเรื่องหม้อหุงข้าวอยู่เราบอกหาซื้อที่นู้นก็ได้ แต่พ่อกลัว จะให้หิ้วไปให้ได้เลย -*-)

สำหรับโน๊ตบุคจำเป็นต้องลงวินโดว์แท้ไหมคะ ถ้าติดแผ่นโปรแกรมไป (แผ่นก๊อป)จะมีปัญหาไหมคะ

หากมีข้อแนะนำอื่นๆ รบกวนด้วยนะคะ หรือหากมีลิ้งค์ที่รวบรวมไว้แล้ว รบกวนขอด้วยค่ะ เนื่องจากเสริจหาจากมสมาร์ทเจอน้อยมาก อาจใช้คำค้นหาไม่ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แมวดำ
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 54 18:45:13 A:110.168.14.238 X: TicketID:060703

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com