Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++มีปัญหาเรื่อง statement ที่ใช้ยื่นขอวีซ่า+++ ติดต่อทีมงาน

ขอโทษนะคะ จะรบกวนถามเรื่อง statement ในการขอวีซ่าหน่อยค่ะ
โดยปกติแล้วมันจำเป็นต้องมีเงินที่เข้าๆออกๆทุกเดือนเหรอคะ
ถ้าเป็นพวกบัญชีเงินเก็บได้ป่าว แบบเราไม่ได้ฝากทุกเดือน
2-3 เดือน เก็บได้ซักก้อนก็เอาเข้าบัญชีทีนึง เปิดมานานแล้ว
มีรายการถอนออกมาใช้บ้าง แบบนี้จะถือว่าใช้ได้หรือเปล่าคะ
เพราะถ้าเป็นบัญชีเงินเดือน เงินมันเข้าออกตลอดก็จริงอยู่ค่ะ
แต่ว่าก็ถอนออกมาใช้ตลอด เหลือติดบัญชีก็ไม่กี่ตังค์ค่ะ -*-
แบบไหนมันจะดีกว่าคะ อีกบัญชีของพี่สาวก็เป็นเงินฝากเหมือนกันค่ะ
แทบไม่ได้ถอน ว่าจะยื่นไปด้วยกันทีเดียว โทรถามจนท.ยิ่งเครียดหนัก
แล้วเงินนี่ถ้าไปอยู่เต็มสามเดือน มันต้องมีเท่าไหร่เหรอคะ เราไม่ได้
ไปเที่ยวไหน อยู่แต่ที่เอสโตเนียนั่นแหละ แค่ต้องลงที่ฟินเป็นทางผ่าน
ช่วยหน่อยเถอะค่ะ จะยื่นเอกสารอยู่ไม่กี่วันนี้แล้ว ประมาณอาทิตย์หน้า
ยังไม่ลงตัวเรื่องเอกสารเลย กังวลมาก จะให้เอเจ้นท์ช่วยดีไหมคะ
ถ้าควร รบกวนแนะนำเอเจ้นท์ดีๆให้หน่อยค่ะ

ปล. เราต้องขอวีซ่าเชงเก้นของประเทศเอสโตเนียโดยที่สถานทูตฟินแลนด์จะทำการแทนค่ะ จะไปเรียนต่อค่ะ

จากคุณ : PimMaYom
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 09:59:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com