Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนถามการสอบวัดระดับภาษาญี่ปุ่น N5 ควรอ่านเล่มไหนบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นปีละ 1-2 ครั้ง ก็เลยศึกษาภาษาญี่ปุ่นไปด้วย อ่านไปอ่านมาก็เลยอยากไปลองสอบดูน่ะครับ
ตอนนี้ผมอ่าน Minna no nihongo ทั้ง 4 เล่มเกือบจะจบ (แต่ว่า เล่ม 3 กับ เล่ม 4 จะจำแทบไม่ค่อยได้เลยครับ 555)
และเพิ่งซื้อ Akiko to tomodachi ทั้ง 6 เล่มมาอ่าน เพิ่งอ่านถึงเล่ม 3 ซึ่งรู้สึกว่ามันอ่านง่ายกว่าหน่อย (จริงๆซื้อเล่มอื่นๆอีกตั้งหลายเล่ม แต่รู้สึก 2 อันนี้ work สุด)
กับกำลังว่าจะหาข้อสอบเก่ามาอ่าน
เลยอยากเรียนถามว่า
ต้องอ่าน Minna no nihongo ถึงเล่มไหน
และอ่าน Akiko to tomodachi ถึงเล่มไหน
หรือต้องอ่านเล่มไหนเพิ่มอีกไหมครับ
จึงจะเพียงพอสำหรับสอบวัดระดับภาษาญี่ปุ่น N5 ครับ
.........
ปล. ผมไม่มีเวลาไปเรียนตามสถาบันต่างๆนะครับ เพราะทำงานรับราชการอยู่
มีแต่อ่านเองไปทุกวันทุกวัน
ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : macpro777
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 08:16:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com