Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้ขอความช่วยเหลือ) อยากจะพาญาติที่ไม่สบายกลับบ้านครับ......... ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมอยู่ที่ฮูสตัน เท็กซัส เพื่อมาเยี่ยมน้าสาวที่ไม่สบาย เป็นโรคปอดติดเชื้อ
ตอนนี้เจาะคอเรียบร้อยแล้ว และไม่ได้ใช้เครื่องช่วยหายใจมาเกือบ 2 อาทิตย์แล้ว

หมออนุญาตให้กลับบ้าน (ในเท็กซัส)ได้แล้ว ทางผมจึงเตรียมตัวจะพาเดินทางกลับเมืองไทย

แต่ ติดตรงที่สายการบิน ไม่ยอมให้ขึ้นเครื่องเนื่องจาก กลัวจะมีอันตรายระหว่างเดินทาง
ทางโรงพยาบาลได้ติดต่อ Air Ambulance ไว้ให้แต่ค่าใช้จ่ายสูงมา ประมาณ US$80,000. ตีเป็นเงินไทยก็สองล้านกว่าบาท
ซึ่งบอกตรงๆว่า จ่ายไม่ไหว

เลยอยากจะถามเพื่อนๆ หน่อยว่า มีทางไหนที่จะพาเธอกลับไปได้เร็ว และประหยัดที่สุดครับ
เพราะว่าตอนนี้ครอบครัวที่อยู่เมืองไทย กินไม่ได้นอนไม่หลับกันทุกคน
อยากจะให้กลับไปรักษาตัวต่อที่เมืองไทย จะได้มีคนดูแลใกล้ชิด

ใครมีไอเดียอะไรรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะตอนนี้มืดแปดด้านจริงๆ ขอบคุณครับ

จากคุณ : King Kop
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 54 04:48:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com