Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาเรื่องโปรแกรมเที่ยวนะคะ มีวันว่างอยู่ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  ขอรบกวนปรึกษาเรื่องโปรแกรมท่องเที่ยวในญี่ปุ่นสำหรับครอบครัวค่ะ  เป็นกลุ่ม 60-70ปี ประมาณ 5 คน และมีเรากับพี่ชายที่อายุประมาณ 30 ไปด้วย รวมเป็น 7 คนค่ะ  เป็นการไปเที่ยวต่างประเทศเองเป็นครั้งแรกของครอบครัวค่ะ  พยายามจัดทริปแบบที่ไม่เหนื่อยเดินไปนัก  จึงขอปรึกษาเซียนญี่ปุ่นในห้องนี้ค่ะ

เป็นการจัดทริปล่วงหน้านานมาก ๆ เลยค่ะ กำหนดการคือ วันเสาร์ที่ 3 ธ.ค. - จันทร์ 12 ธ.ค.  แต่อยากจัดไว้ก่อนให้ที่บ้านลองดูน่ะค่ะ

วันที่ 1 (เสาร์) เดินทางถึงสนามบินคันไซ ตอน 12.40  ไม่ทราบว่าจะใช้เวลาผ่านตม.นานมั๊ย 14.00 จะเดินทางออกได้มั๊ยคะ  ตั้งใจว่าจะพักตรงสถานีชินโอซาก้า วันแรกใช้บัตร jr kansai แบบ 1 วัน (2000 เยน)  เช็คอินโรงแรมแล้วจะเดินทางไปโตเกียว  เดินกิอง สักตอน 5 โมงเย็น  ช่วงนั้นจะได้เห็นไมโกะมั๊ยคะ  จากกิองจะเดินไปเรื่อยผ่านวัดเคนนินชม เมืองเกียวโต ไปถึงคิโยมิึซึเดระค่ะ  ไปไหว้พระตอนกลางคืนและชมไฟด้วย (เห็นตารางบอกว่าจะเปิดไลท์อัพถึงวันที่ 4 ธ.ค.)

วันที่ 2 (อาทิตย์) ใช้บัตร Osaka Shuuhen ค่ะ รวมค่าเดินทางและค่าเข้าชม สถานที่ที่จะเข้าชม (ฟรี) เรียงตามลำดับ มีดังนี้ค่ะ

1) เวลา 9.00 ปราสาทโอซาก้า และพิพิธภัณฑ์ประวัติศาสตร์โอซาก้าที่อยู่ใกล้ ๆ กัน
2) เวลา 13.30 osaka kurashi museum
3) 15.30 ขึ้นกระเช้าลอยฟ้า Tenbozan  
4) 16.00 ล่องเรือ ซานตามาเรีย (ใช้บัตรโอซาก้า ชูเฮน  จะโทรจองที่นั่งของเรือล่วงหน้าได้ไหมคะ?)  
5) 17.00 พิพิธภัณฑ์เดินเรือ Jikukan
6) 19.00  ชมวิวกลางคืนที่ คอสโม ทาวเวอร์
7) ปิดท้ายด้วย Dotonburi และตลาดคุโรมงยามค่ำคืน

วันที่ 3 (จันทร์) ไม่แน่ใจ แต่คาดว่าจะไปชมพระราชวังเกียวโต จะจองคิว 9 โมงเช้า  แต่ก็สงสัยอยู่ว่า จะเดินเข้าไปชม โดยไม่ใช้บริการเจ้าหน้าที่ได้ไหม แบบว่า ไม่ต้องจองเวลาได้ไหมคะ  ฟังไม่รู้เรื่องอยู่แล้ว   11.00น. จะไปวัดคิงคะคุจิ เพราะพี่ชายที่เป็นแฟนการ์ตูนอิคคิว แต่ไม่ไปวัดอังโคคุจินะคะ ไกลเกิน  ตอนบ่ายไปนารา วัดโทไดจิ และคะซุงะไทชะ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 01:03:28

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 01:00:34

จากคุณ : nemina
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 00:34:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com