Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเป็นสมาชิกสะสมไมล์ของอะไร ติดต่อทีมงาน

รบกวนคำแนะนำจากคนที่มีบัตรสมาชิกสะสมไมล์หน่อยค่ะ คิดว่าจะกลับไทยต้นปีหน้า และอาจจะได้กลับบ้านบ่อยๆ
คร่าวๆ นะค่ะ ต้องเดินทาง เมกา กลับ ไทย อย่างน้อย ปีละสองสามครั้ง เดินทางในเมาเดินละครั้ง และ เดินทางต่างประเทศ แถบยุโรปปีละครั้ง แบบนี้แนะนำสมัครสะสมไมล์ของอะไรดีค่ะ อยากแลกตั๋วฟรี และเก็บแต้มไว้ได้ไม่หมดอายุนะค่ะ
พอดีไม่รู้เกี่ยวกับการสะสมไมล์เลยค่ะ ว่ามีกี่แบบ ต่างกันยังไงบ้าง ข้อดี ข้อเสีย แล้วการมีบัตรสมาชิก นี่คืดสมัครยังไงค่ะ เข้าเวบสายการบินนั้นๆ ได้เลยไหมค่ะ บัตรสมาชิกไม่เกี่ยวกับการซื้อตั๋วได้ราคาพิเศษถูกต้องไหมค่ะ
แล้วพี่ๆคนที่เดินทางบ่อยๆ สมัครของอะไรกันบ้างค่ะ

จากคุณ : คิดถึงเมืองไทยจัง
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 00:50:16 A:64.121.139.243 X: TicketID:324129

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com