Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆคนไหนบ้างคะ มาอยู่อเมริกาแล้ว เบื่อทำงานร้านอาหารไทย แต่ไม่รู้จะทำอะไร ติดต่อทีมงาน

เป็นกระทู้ระบาย แล้วก็บางทีเพื่อนๆมีความคิดเห็น
หรือมีลู่ทางจะได้บอกๆ ต่อกันไปคะ
เราอายุเกือบจะ 30 แล้ว มี green card คะ
ทำงานเสริฟที่ร้านอาหารที่อเมริกาก็หลายปีแล้ว
เปลี่ยนมาหลายร้านเจอมา ทั้งดี ไม่ดี
แต่ก็ถือว่าไม่แย่นะคะ แต่เบื่อคะ อยากทำงานอย่างอื่น
แต่ไม่รู่จะทำอะไรดี  เราจบตรี บริหารที่ไทย พอมาอเมริกา เหมือนศูนย์เลยคะ
เราเรียนธรรมดาคะ เกรด 2ปลายๆ ถึง 3 ต้นๆ(เรามีดีกรี ป ตรีที่อเมริกาด้วยคะ Hotel& Restaurant Management)

พอทำที่ร้านอาหารก็คิดว่าตัวเองทำได้ไม่ค่อยดี
จะทำอย่างอื่น ภาษาก็ไม่ได้ดีเท่าเขา

ถ้ารู้ว่าตัวเองต้องมาอยู่เมืองนอกก็อยากเรียนแนววิชาชีพ
พวก พยาบาล วิศวะ คอมพิวเตอร์
แต่ตอนวัยรุ่น เราคิดว่าเราไม่เก่งเลข เลยไม่อยากเรียน
สายวิทย์ คณิค ก็เลยเรียนสายศิลป์
ลองไปสมัครที่โรงแรม ยังไม่มีที่ไหนเรัยกคะ
เราไม่มีประสบการ์ณทำงานในโรงแรมด้วย
เคยฝึกงานแต่ก็นานมากแล้ว น่าจะลืมหมดแล้ว
ต้องรื้อฟิ้นใหม่

รู้สึกเหมือนเป็ดที่ทำได้จับฉ่าย แต่ไม่ดีสักอย่าง
ความสามารถพิเศษที่ดีกว่าคนอื่นก็ไม่มี
ตอนนี้เบื่อๆชีวิตคะ ไม่รู้จะเรื่มต้นตรงไหนดี

จากคุณ : bankka
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 08:11:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com