Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานในอเมริกา ติดต่อทีมงาน

อยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนที่อเมริกาค่ะ
คือเราอายุมากแล้ว 40 up วางแผนจะแต่งงานและย้ายไปอยู่อเมริกาตามแฟน แต่อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับการหางานที่โน่น
เราจบ ป ตรีค่ะ แบบหลักสูตร 2 ปีต่อจาก ปวท (เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว) ทำงานด้านบัญชีและการเงินค่ะ
ตำแหน่งงานก็สูงพอประมาณ
ทำงานบริษัทต่างชาติตลอด
เลยคิดว่าจะมีโอกาสหางานที่โน่นได้บ้างรึเปล่า
เวลาสมัครงานเราต้องมี reference letter จากที่เก่าด้วยไหม
และจะมีผลดีไหมคะ หรือว่าเค้าไม่สนใจเลย เพราะเราเป็นคนไทย
เรากำลังสับสนค่ะ แบบไม่อยากไปพึ่งแฟนอย่างเดียวกลัวเค้าทิ้ง(แบบกลัวไว้ก่อน)
แล้วเราจะกลับมาตั้งหลักที่เมืองไทยไม่ได้ เพราะอายุมากแล้ว
คือที่ถามมาทั้งหมดก็แค่อยากรู้ว่ามีความเป็นไปได้ไหมคะ ที่จะหางานด้านบัญชี หรือ ธรุการทำที่โน่น
ถ้าเรามีประสบการณ์จากเมืองไทยมากว่า 10 ปี
แฟนบอกว่า ปีแรกที่เราไปให้เราไปเรียนตามศูนย์ที่ค่าใช้จ่ายไม่แพง หลังจากนั้นค่อยหางานทำ
ซึ่งเค้าบอกว่าได้แน่นอน
เค้าพูดเหมือนมันง่ายจังเลย แต่เรายังไม่มั่นใจค่ะ เลยอยากถามจากพวกเราคนไทยที่โน่นมากกว่า
รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : D&P
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 54 15:25:11 A:101.108.5.55 X: TicketID:286378

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com