Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าส่งของกลับไทย ราคานี้โอเคมั๊ยคะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราฝากเพื่อนส่งของจากแคนาดากลับเมืองไทยค่ะ โดยวิธีการ shipping
เพราะเพื่อนเองก็มีของที่ตั้งใจจะส่งกลับไทยอยู่แล้ว
และจะรวมส่งพร้อมกับน้องอีกคน เราเลยขอร่วมแจมส่งด้วยในคราวเดียวกัน เผื่อจะได้ถูกลงมาอีก

โดยของเรามีตำราความหนาหนึ่งนิ้ว สองเล่ม เสื้อหนาวขนเป็ดหนึ่งตัว แล้วก็เสื้อกล้ามสักห้าหกตัวได้
โดยเราไม่ได้หากล่องใส่ไปเอง เพราะเพื่อนบอกว่าจะหากล่องใส่ในเราเองค่ะ
ผ่านไปร่วมสองสามเดือน เพื่อนก็ส่งข่าวมาบอก ว่าได้ของแล้ว
พร้อมบอกราคาให้เราโอนเงินไปว่า ค่าส่งของเป็นจำนวนเงิน 6,400 บาท

ถามเพื่อนๆ หรือคนเคยมีประสบการณ์ในการส่งของ(ทางเรือ)นะคะ
ว่าราคานี้ มันอยู่ในเกณฑ์ที่ยอมรับได้หรือไม่
เพราะสำหรับเรา รู้สึกว่ามันแพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนแทบตกเก้าอี้เลยค่ะ สำหรับของแค่นี้
(ราคาของที่ส่งกลับไปยังไม่ยังเลยค่ะ)

ปล.ของทั้งหมดจริงๆที่ส่งกลับในคราวเดียวกันนั้น มี 14 กล่องค่ะ ของเราเองแค่หนึ่งกล่องเท่านั้น
รายละเอียดต่างๆ ชี้แจงต่อในความเห็นต่อไปค่ะ

จากคุณ : minkcheerful
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 03:13:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com