Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าใช้จ่ายต่อ 1วัน ของ AUS อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือคิดว่าบางคนใช้เงินไม่เท่ากัน บางคนมีเยอะบางคนมีน้อย กำลังจะไปเรียนต่อที่ Melbourne ค่ะ
1.อยากทราบว่าแต่ละคน วันๆนึงค่าอาหาร ค่ารถ เค้าใช้กันวันละประมาณเท่าไหร่ค่ะ จะได้เตรียมไปถูก เท่าที่หาข้อมูลมา Week ละ 5,000 - 7,000 บาทค่ะ
คือเตรียมเงินไม่ถูกว่าจะเอาไปเท่าไหร่ค่ะ

2.ครั้งแรกเอาเงินไปตูมเดียวเลยหรอค่ะ แล้วจะเก็บไว้ไหน ? ไปถึงภาษาไม่ได้เก่งมากจะไปเปิดบัญชีเป็นหรอค่ะ ? หรือว่าเอาไปแค่จ่ายค่าเช่าบ้านสัก 2-3เดือนก่อน แล้วก็ค่าใช้จ่ายแต่ละวัน ประมาน 2-3เดือนแล้ว หลังๆค่อยให้ที่บ้านโอนมาหรือยังไงค่ะ ช่วยคิดหน่อยค่ะ

3.ส่วนใหญ่ไปนี่หาที่พักไปก่อนหรือไปหาที่นู้นค่ะ คือหาๆดูในเน็ตเว็ป aussietrip เกิบทุกวันเลย มันไม่มีเลยอะค่ะ ถึงมีก็เช่าไม่ได้เพราะจะไปเดือน Nov. กลัวว่าใกล้ๆดูแล้วมันจะไม่ทัน แล้วถ้าไปเดินหาจะมีหรอค่ะ  ?

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นที่ช่วยออกความคิดเห็นนะค่ะ /o\

จากคุณ : fattygal
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 21:46:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com