Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนังสือภาษาอังกฤษเกี่ยวกับเมืองไทย สำหรับเป็นของฝากแก่ อ.ชาวต่างชาติ ติดต่อทีมงาน

เรียนเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวไกลบ้านทุกท่าน

เนื่องจากปีการศึกษาใหม่กำลังใกล้เข้ามาแล้ว ตอนนี้ผมกำลังเล็งหาของขวัญเล็กๆ น้อยๆ ไปกำนัล อ.ที่ปรึกษาของผมน่ะครับ

ตั้งใจว่าจะซื้อเป็นหนังสือ ตอนนี้สนใจอยู่หนึ่งเล่ม คือ
The Wisdom of Sustainability: Buddhist Economics for the 21st Century
ของ อาจารย์ ส. ศิวรักษ์  

แต่กังวลอยู่ตรงที่ว่าฝรั่งเขาจะอ่อนไหวหรือเปล่าครับ
เขาจะมองว่าเราพยายามเผยแพร่พุทธศาสนา แล้วเขาจะเปิดกว้างตรงนี้ไหม

ไม่ทราบเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวไกลบ้านมีท่านใดรู้จักหนังสือที่น่าสนใจอื่นๆ อีกบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงครับ
หลักๆ ก็คืออยากได้หนังสือที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับประเทศไทย เกี่ยวกับแนวคิดทางเศรษฐกิจได้ก็ยิ่งดี เพราะแกสอนเศรษฐศาสตร์
หรือจะเกี่ยวกับวัฒนธรรมหรือวรรณกรรมไทยก็ได้เช่นกัน

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Varalbastra
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 14:08:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com