Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครที่เคยทำงานอยู่ต่างประเทศนานๆ แล้วตัดสินใจกลับมาทำงานเมืองไทยบ้างครับ อยากทราบว่าเป็นอย่างไรครับ ติดต่อทีมงาน

คือมีความคิดอยากจะกลับมาทำงานที่บ้านเกิดเมืองนอนบ้างครับ

แต่ก็ลังเลเหมือนกันเพราะไม่มีเพื่อนใกล้ตัวเลยที่ เคยทำงานอยู่ที่ต่างประเทศนานๆแล้วก็กลับมาทำงานเมืองไทย เลยไม่สามารถขอความเห็นได้ ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ เรียนโทจบแล้วก็กลับกันเลย หรือไม่ก็ทำงานร้านอาหารแล้วอิ่มตัวเลยกลับครับ แต่ยังไม่มีแบบที่ทำงานออฟฟิส แล้วกลับเลย เลยต้องมาขอความเห็นเพื่อนไกลบ้าน

ผมอยากทราบว่าตอนที่ตัดสินใจกลับเมืองไทย กลับด้วยสาเหตุอะไรครับ?
หลังจากที่กลับมาทำงานที่เมืองไทยแล้ว มีปัญหาเรื่องการปรับตัวหรือไม่ครับ?
แน่นอนว่าตอนที่กลับมาทำงานเมืองไทย เงินเดือนต่างๆที่ได้รับน่าจะลดลง คิดว่าลดลงเท่าไหร่ที่จะรู้สึกว่าไม่น่าเกลียดครับ? ลดลง 50% -70%?
หลังจากกลับมามีเคยมีความคิดไหมครับว่า ตอนนั้นไม่น่าตัดสินใจกลับมา? (ขอแบบจริงๆนะครับ)

อย่างน้อยผมก็จะได้ทราบจากประสบการณ์หลายๆท่านว่าเป็นอย่างไรน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : thetoppy
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 21:15:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com