Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแล้วค่ะครั้งแรกกับเครื่องสำอางที่แพงสุดฤทธิ์ในชีวิตAdvanced Night Repair ของ ESTEE ติดต่อทีมงาน

วันนี้พาเด็กๆไปเดินเที่ยวห้าง ตั้งใจพาลูกไปเดินเที่ยวเฉยๆ ซื้อนั่นนี่นิดหน่อย
แต่พอดีเดินผ่านเคาท์เตอร์เครื่องสำอาง เจอเคาท์เตอร์ESTEE ก็เลยนึกขึ้นได้
เห็นแผ่นปลิวเกี่ยวกับเครื่องสำอางวางอยู่บนตู้ เลยเดินไปหยิบ พนักงานก็เดินมาหา
เราก็เลยถามไปว่าเจ้าNight Repair นี่มันราคาเท่าไหร่ จริงๆก็รู้แล้วนะว่าราคาเท่าไหร่ เพราะเค้ามีป้ายราคาบอกอยู่
แต่แยกอยู่ต่างหาก ไม่ได้ติดตรงเครื่องสำอาง ก็ถามนำเรื่อง กะซื้อเลย ตัดสินใจแล้ว
พนักงานก็บอกราคา ขนาดรู้ราคาแล้ว พนักงานบอกอีกก็ยังตกใจ ฮ่าๆ ก็เลยไล่ลูกหนีให้ไปนั่งรอห่างๆ กลัวลูกไปเล่าให้พ่อฟัง
เพราะเมื่อเช้าสามีก็เพิ่งสั่งซื้อไม้เทนนิสให้อีกไม้ราคากว่าครึ่งร้อยเหรียญ นี่ตัวเองจะจ่ายอีกเกือบร้อย วูบๆวาบๆ ร้อนๆหนาวๆ
ถามราคาแล้วเค้าก็บอกต่อว่า ถ้าซื้อเจ้าตัวนี้ก็จะมีของแถมให้อีกสองชุด
เค้ามีสามชุด แต่ให้เราเลือกเอาสองชุด อ้าว..เลือกไม่ถูกค่ะ หน้าอิฉันไม่เคยถูกกับเครื่องสำอางอย่างจริงๆจังๆมาก่อน
ไม่รู้จะเลือกเอาอันไหนดี ก็เลยถามเค้าว่าหน้าแห้งๆอย่างเรานี่ใช้อะไรดี
เค้าก็บอกว่างั้นเอาไอ้ที่มาร์คหน้าไปละกัน เอ้า..เอาก็เอา จริงๆจะทาแต่Night Repairอย่างเดียว
นี่ได้เพิ่มมาอีกเป็น ๑๐ อย่าง สิบเอ็ดกับน้ำหอมจิ๋วๆที่เค้าให้ลองใช้
ได้ของแถมมาอีกก็ลองๆใช้ดูก็แล้วกัน มันจะใช้ง่ายเหมือนออกไปเล่นเทนนิสไหมเนี่ย

แม่ปูเล่นเทนนิสมา ๓ เดือนแล้วนะคะ  ร่างกายกระชุ่มกระชวย ได้เล่นเทนนิสกับหนุ่มๆรุ่นเดอะทุกวัน อิอิ
ออกกำลังกายด้วย ลองใช้เครื่องสำอางด้วยสักทีซิ เผื่อจะสวยยิ่งขึ้นกว่านี้ :)

รูปถ่ายมืดไปหน่อย แต่คนที่เคยซื้อแล้วเคยใช้แล้วคงจะรู้ว่าอันไหนเป็นอันไหนนะคะ

ใครรู้ว่าอันไหนใช้อย่างไรก็ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยนะคะ อยากสวย แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่:P

ถามเพิ่มอีกนิด เผื่อมีคนตอบได้

ข้างบนนี้ได้ของแถมเป็นAdvanced Night Repair Eye (รูปเบอร์๓) เอาไว้ทารอบๆดวงตาใช่หรือเปล่าคะ ใช้เฉพาะตอนกลางคืนใช่ไหม

ขวดสีชมพูใสๆ(รูปเบอร์๙)เค้าบอกว่าเป็นsoft clean silky hydrating lotion ตัวนี้เอาไว้ทาที่ไหน และทาตอนไหนคะ มันเยอะจังเลย เค้าไม่เห็นเขียนบอกวิธีการใช้เลยอ่ะ

ขวดสีชมพู(รูปเบอร์ ๗) Resilience Lift Extreme ultra Firming Mark ตัวนี้ทาตอนไหน เมื่อไหร่คะ  งงจริงๆเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 22:18:55

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 05:29:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com