Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้เรื่องการนัดสัมภาษณ์ วีซ่า คู่หมั้น อเมริกาค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ได้ทำเรื่องขอวีซ่าคู่หมั้น (อเมริกา) เข้าใจว่าขั้นตอนสุท้ายแล้วนะค่ะ คือ ส่งเอกสารให้ทางสถาทูตเรียบร้อยหมดแล้ว  (ตอนแรกทางสถาทูตติดต่อกลับมา เพราะส่งแต่ check list ไปให้เค้า แต่ไม่ได้ส่งสำเนาอะไรไปให้เลย ก็เลยส่งไปให้วันถัดไป)จนถึงวันนี้ ผ่านมา 2 อาทิตย์แล้วค่ะไม่ได้รับการติดต่อใดๆ จากสถานทูต จะส่งอีเมลล์ไปถามก้อเกรงว่าจะไม่งาม (เคยมีคนเล่าว่า บางที่ ถ้าเราโทรไปถาม เหมือนไปเร่งเค้า เค้าจะหมั่นใส้ เอาเราเป็นคิวสุดท้าย) ไม่แน่ใจว่าจริงใหม แต่ก็แอบกลัวนะค่ะ อยากทราบว่า ท่านใดที่เคยทำเรื่อง หรือ ทราบขั้นตอน พอจะทราบใหมค่ะ ว่าหลังจากที่ส่งเอกสารหมดแล้ว ต้องรอประมาณกี่อาทิตย์?

ขอถามอีกเรื่องนะค่ะ หาข้อมูลทางอากู๋มาค่ะ เคยเห็นบางคนบอกว่า เราต้องตรวจสุขภาพด้วยใช่ใหมค่ะ? แล้วถ้าต้องตรวจเราต้องรอ ทางสถานทูตแจ้งก่อน หรือเราไปตรวจเองได้เลย และถ้าไปตรวจเองได้ต้องตรวจที่โรงพยาบาลที่ใหนบ้าง รบกวนด้วยนะค่ะ

วันนี้พึ่งเป็นสมาชิกวันแรก เพื่อเข้ามาถามเรื่อง วีซ่า คู่หมั้นโดยเฉพาะ ถ้าหัวข้อกระทู้ กับ คำถาม แปลกๆ ก็อย่าถือสา กันนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Garfaee
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 14:40:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com