Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>ขอความช่วยเหลือค่ะ ใช้บัตรเครดิตจ่ายค่าเครื่องและโรงแรมให้เพื่อนค่ะ เพื่อนขอพาสปอต ติดต่อทีมงาน

พอดีเพื่อนจะไปสิงคโปร์ค่ะแต่ไม่มีบัตรเครดิตเพื่อจองเครื่องและโรงแรม เลยใช้บัตรเครดิตเราค่ะ แต่เพื่อนจ่ายค่าเครื่องและค่าโรงแรมมาก่อนแล้ว มีปัญหาตรงที่อยู่ๆเพื่อนบอกว่าต้องให้เรา ถ่ายสำเนาบัตรเครดิตและพาสปอตของเราให้เพื่อน โดยอ้างว่าเพื่อโรงแรมหรือสนามบินตรวจ แต่เราคิดว่าเกี่ยวอะไรด้วยเราไม่ได้ไปซะหน่อยหลักฐานการจ่ายเงินเพื่อนก็ปริ้นไปหมดแล้ว เรารู้สึกไม่สบายใจ บอกตามตรงเลยค่ะการให้สำเนาพวกนี้เราไม่ไว้เพื่อนค่ะ เลยอยากทราบคนที่เคบไปหรือผู้รู้ค่ะ ว่าจำเป็นมั๊ยคะที่เราต้องให้สำเนาพาสปอตและบัตรเครดิต ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคะ เครียดจริงๆค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : bunnybean
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 20:25:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com