Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามแม่ๆญี่ปุ่นเกี่ยวกับนมกล่องสำหรับเด็กค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบว่าเด็กๆที่ญีปุ่นเค้ากินนมกล่องกันเหมือนบ้านเรารึเปล่า หรือว่าเค้าชงจากนมผงอย่างเดียว แอบถามมึนๆอีกแล้ว อิอิ ที่ถามเพราะเท่าที่สังเกตุตามซุปเปอร์มาเก็ตไม่ค่อยเห็นนมกล่องสำหรับเด็กวางขายเลยค่ะ หรือว่ามีแต่เราไม่รู้แหล่งจำหน่ายรึเปล่า

ที่เข้ามาถามเพราะหลังจากให้ลูกชายอย่านมแม่ก็ให้นมกล่องเลย ลูกไม่เอาขวดค่ะ ก็เลยขนนมกล่องจากไทยมาแต่ไม่เยอะเพราะซื้อนมผงที่เป็นสูตรเดียวกับนมกล่องมาด้วย แต่ด้วยความชะล่าใจที่ไม่ลองชงให้ลูกลองดื่มที่ไทยดูก่อน พอมาถึงญี่ปุ่นเราชงนมผงให้ดื่ม น้องทำท่าจะอ๊วกออกมา แล้วก็ไม่เอานมชงอีกเลย นมกล่องที่ขนมาไม่พอให้เค้าแน่นอน

ยังไงขอคำแนะนำจากแม่ๆในนี้ด้วยนะคะ ไม่ทราบว่ามีร้านที่ขายนมกล่องสำหรับเด็กแนะนำมั้ยค่ะ ถ้าไม่มีอาจจะให้พี่สาวที่ไทยส่งมาให้ แต่ค่าส่งคงแพงน่าดู

ยังไงจะลองให้ลูกกินนมโคสดที่เป็นกล่องใหญ่ๆ ขายตามซุปเปอร์ทั่วไปดูก่อน แต่ไม่รู้จะกินรึเปล่า ยังไงก็ขอคำแนะนำแม่ๆในห้องนี้ก่อนละกันนะคะ

รูปนมที่น้องดื่มปัจจุบันค่ะ

จากคุณ : รักแท้มีอยู่จริง
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 54 17:24:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com