Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขอขอบคุณคำแนะนำและข้อมูลสำหรับ Dv lotto ติดต่อทีมงาน

ได้รับวีซ่ามาเรียบร้อยแล้วค่ะ
จริงๆได้มาเกือบเดือนแล้ว เพิ่งได้มาเขียนขอบคุณ
เวียนอยู่กับห้องไกลบ้านมานาน ส่วนใหญ่จะค้นหาข้อมูลเรื่องวีซ่าประเทศต่างๆ
จนในที่สุดกำลังจะได้เป็นคนไกลบ้านจริงๆ

ก่อนอื่นคงต้องขอบคุณ Chin_ta_ta ที่ให้คำแนะนำเราในการกรอกเอกสารส่งกลับ kcc
และคุณธนิตาที่แสดงความห่วงใยถามไถ่ กลัวว่าจะเป็นการหลอกลวงเอาข้อมูล
ซึ่งเราก็ได้ตรวจสอบจนแน่ใจตามคำแนะนำ ว่าเป็นการดำเนินการที่ถูกต้องจริงๆ
ทั้งนี้ต้องขอบคุณทุกท่านทั้งที่เคยเขียนข้อมูลไว้ใน bloggang อย่างคุณ coconut dance
และคุณแม่ไข่หก รวมถึงท่านอื่นๆที่เคยตั้งกระทู้เอาไว้ เรารวบรวมอ่านข้อมูลต่างๆ
เพื่อเตรียมตัวทุกอย่างด้วยตัวเอง เป็นประโยชน์มากทีเดียว

เราเองก็ตั้งใจว่าเมื่อมีเวลาจะเอาข้อมูลมาเขียนไว้บ้างเพื่อเป็นประดยชน์แก่คนอื่นๆต่อไป
เพราะช่วงปีหลังๆ ไม่ค่อยมีใครพูดถึงมากนัก ซึ่งข้อมูลบางอย่างก็มีการเปลี่ยนแปลงบ้าง
ทั้งนี้อื่นใด ขอแจ้งท่านที่ผ่านแวะมาอ่านเลยว่าการดำเนินการสมัคร dv lotto
จะไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จนกว่าจะได้รับการเรียกสัมภาษณ์จริงๆ
และวันที่ไปถึงสัมภาษณ์ที่สถานทูตจึงต้องจ่ายค่าธรรมเนียมในการขอวีซ่าถาวรที่สถานทูตเท่านั้น หวังว่าจะเป็นข้อมูลเบื้องต้นสำหรับผู้สนใจสมัคร Dv lotto ไม่ให้โดนหลอกโอน
เงินไปง่ายๆ

และเราอยากรบกวนขอคำแนะนำอีกเรื่องค่ะ เราควรจะซื้อประกันเดินทางมั๊ยค่ะ เป็นกังวลเรื่องเจ็บไข้ได้ป่วยที่โน่นเหมือนกัน แต่เราเดินทางด้วยวีซ่าถาวร ไม่แน่ใจว่าประกันเดินทางจะครอบคลุมหรือไม่ หรือเราควรไปหาซื้อประกันที่อเมริกาไปเลย

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ห้องไกลบ้านคงจะเป็นที่ที่ทำให้เรารู้สึกอบอุ่นเมื่ออยู่ไกล
และหวังว่าท่านอ่นๆที่จะสมัคร Dv 2013 นี้ โชคดีค่ะ

จากคุณ : BluE field
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 54 02:27:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com