Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเพื่อนๆเรื่องการขอ VISA US ค่ะ ว่าเรามีโอกาสผ่านรึเปล่า ติดต่อทีมงาน

เราต้องการขอ VISA ไป new york ช่วงปลายเดือนธันวา - ต้นมกราค่ะ ประมาณ 2 สัปดาห์ ไม่ทราบว่าเรามีโอกาสผ่านรึเปล่า

1.เราทำงานมาแล้วประมาณปีกว่า เป็นเภสัชกร ร.พ.เอกชน รายได้เฉลี่ยประมาณสามหมื่นต้นๆ  / เคยไปอเมริกามาแล้วกับโครงการ Work and travel / เกาหลี / ฮ่องกง

2.เรื่องบัญชีเงินฝาก กังวลมากๆ เพราะมีประมาณ 7 หมื่นบาท ที่มีน้อย เพราะเรากำลังผ่อนดาวน์บ้านค่ะ + จ่ายค่าประกัน/ปี ค่อนข้างสูง ไม่รู้ว่าจะมีผลมากรึเปล่า

3.แฟนเราเพิ่งไปเรียนที่ฟลอริด้า วางแผนไว้ว่าปีใหม่จะไปเที่ยวกัน กับเพื่อนเค้าสองสามคนที่เรียนด้วยกัน เราควรบอกสถานทูตว่าเราไปฟลอริด้าหรือไปนิวยอร์คดีคะ

4.เราต้องมีแผนการเที่ยวให้เค้ามากน้อยแค่ไหนคะ

5.ถ้าเราจะจองตั๋วเครื่องบินกับเวป expedia เราจะเอาใบจองจากเวปไปให้สถานทูตยังไง คือไม่จำเป็นว่าเราต้องออกตั๋วก่อนใช่มั้ยคะ เพราะว่าเราอยากรอให้วีซ่าผ่านก่อนแล้วค่อยจองตั๋วค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากนะคะ คำถามอาจจะดูงงๆนิดนึง ตอนนี้กำลังตัดสินใจไม่ถูกด้วย ว่าจะไปดีหรือไม่ไปดี

จากคุณ : buski
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 54 09:38:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com