Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปเรียนต่อหรือทำงานต่างประเทศครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมเรียนไม่ค่อยเก่ง เกรดไม่ดีเท่าไร นะครับ ที่บ้านก็ฐานะปานกลาง มีแผนว่าจะไปเรียนต่อต่างประเทศนะครับ ดู ออสเตเลียไว้ครับ ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี 3 กะว่าจบแล้วทำงานสักพักให้รับปริญญาเสร็จ ถ้าถึงตอนนั้นเงินผมยังไม่พอต่อโท(อยากต่อด้านเศรษฐศาสตร์นะครับ) ถ้าชิงทุนผมคงไม่ได้หรือโอกาสได้น้อย ถ้าจะไป work and study เงินน้อยกลัวขอวีซ่าไม่ผ่าน ผมจึงมีแผนอีกคือ สมัครไปทำงานต่างประเทศกับนายจ้างเลย อยากไปญี่ปุ่นครับเพราะผมเรียนวิศวะเกี่ยวกับหุ่นยนต์ครับอยากไปเรียนรู้เทคโนโลยีเขา แต่ก็ไม่รู้ว่าจะขอวีซ่าผ่านหรือเปล่า แต่ถ้าแผนที่เตรียมไว้ใช้ไม่ได้ทั้งหมด ผมมีแผนต่ออีกคือไปเรียนโทที่ค่าครองชีพไม่สูงอย่าง มาเลเซีย ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเก็บเงินเพื่อต่อโทนอก หรือ ไปทำงานต่างประเทศเลย หรือต่อโทไทยแบบอินเตอร์ก่อนดี แต่ใจจริงคืออยากไปต่างประเทศมากกว่าแต่ติดเรื่องเงินอย่างนะครับ เรื่องภาษาก็ไม่ค่อยเก่งด้วย

จากคุณ : PB1302
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 01:25:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com