Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหนูเรื่องทำงานที่ญี่ปุ่นด้วยคะ ว่าโดนหลอกไหมคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ คือมีเพื่อนแนะนำให้รู้จักคนที่หาคนไปทำงานที่ญี่ปุ่นเค้าเจอในอินเตอเนต
ขอเรียกว่าคุณ ก นะคะ. คุณ ก บอกกับเราว่าไปทำงานแถวกินซ่า เราจะได้รับเงินเดือนล่ะสามหมื่น
เปนเดกเสริฟและไม่รวมทิป ที่ร้านเค้าเปนร้านอาหารมีรูปถ่ายให้เราดู เค้าจะออกค่าเครื่องให้แต่เรา
ออกค่าขอวีซ่าเอง 1500 บาท มีสัญญาปีต่อปี เราไปกับเพื่อนคนนึง คนนั้นจะไปอยู่ร้านสระผม
ซึ่งเปนร้านติดกัน เรานอนหลังร้านซึ่งเค้าจะมีห้องให้พัก สองคนต่อห้อง ทำงานสี่โมงเช้าถึง สี่ทุ่ม
หยุดทุกวันจัน. เราค่อนข้างคิดมาก แต่เท่าที่คุยเค้าก็แฟร์ๆ เราต้องตัดสินใจก่อนสิ้นเดือนเพราะพี่เค้าจะเอาเงินค่าขอวีซ่า เค้าบอกว่าเราผ่านแน่เพราะเคยไปหลายประเทศ พี่ๆมีความคิดเห็ยนังไงบ้างคะ

ปลเค้าบอกว้าร้านอยู่ที่กินซ่าคะ ชื่อร้านวิภาดา เบอร์โทร 0335947000 คะพี่

เราไปกะเพื่อนละคนไทยคนอื่นประมาณ สิบคนคะ มีสัญญา หรือเราต้องขออะไรจากคุณ ก เพื่อเป็นหลักฐานบ้างคะ ขอบคุณมากคะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 54 12:14:39

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 54 10:45:11

จากคุณ : ann_juliet
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 54 10:29:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com