Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มารายงานอย่างละเอียดเรื่องไปทำงานที่ญี่ปุ่นนะคะ พร้อมรูป{แตกประเด็นจาก H11121020} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะหนูมาแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมเอารูปมาลงด้วยคะ
พี่เค้าส่งเมลมาหาหนู ข้อความบอกว่าเรื่องใบผ่านงานไม่ต้องเปนห่วง
เค้าออกให้หนูได้แต่หนูได้ปฏิเสธไปเรียบร้อยแล้ว
แต่พวกคนรู้จักของหนูเค้ายังสนใจจะไปก็คงต้องปล่อยเค้าไป
เพราะหนูก็ได้เตือนแล้วแต่ก้พูดไม่ได้เ็มปากว่าหลอกลวงร้อยเปอร์เซน
เพราะว่าหนูก็ไม่ทราบว่าเค้าคุยโทรศัพท์กันยังไง

ต่อเรื่องร้านนะคะ ทางเค้าย้ำว่านี่คือเบอร์ร้านซึ่งเปนร้านเค้าจริงๆ
พี่สาวเค้าเปนเจ้าของร้านชื่อ ศศิวิมล 0335947000
แต่นั้นก็ได้พิสูจน์แล้วว่า มันไม่จริง
เค้าบอกว่าร้านเค้าเปนห้องแถวสามห้อง  ร้านอารหาร  ร้านทำผม  และร้านนวด
เค้าบอกรายละเอียดว่า เค้าไม่ออกค่าวีซ่า 1500 ให้เพราะ ว่ามันเปนคนละส่วนกันเพราะค่าวีจะโอนไปที่น้องคนหนึ่งชื่อ  นิด  นิด จะทำหน้าที่เรื่องเอกสารทั้งหมด และเปนคนดำเนินการติดต่อเรื่องทั้งหมด หมายถึงว่า กับทางประเทศ ญี่ปุ่นให้ออกใบ work permit เค้าบอกว่าจริงๆ มันไม่ได้ออกกันง่ายๆ แต่เค้า จ่ายใต้โต็ะ (เค้าบอกว่าอย่างนี้นะคะ) พอไปถึง ตม ที่ญี่ปุ่น จะมารับบินไปพร้อมเค้า มีให้เลือก สองวันคือ วันที่ 15 ตค  และ 30 ตค  เพราะเค้าจะลงมารับเดกเที่ยวล่ะ 7-8 คนคะ

ต่อไปหนูจะเขียนเป็นบท สนทนา นะคะ จะได้ง่ายต่อการอ่าน  ขอบคุณที่ติดตามตะ

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 54 15:59:13

จากคุณ : ann_juliet
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 54 15:57:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com